Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ช่วงโควิดคนที่ขายออนไลน์ยังขายได้กันอยู่มั้ยคะ

Warning Points:
    0/5

ช่วงโควิดคนที่ขายออนไลน์ยังขายได้กันอยู่มั้ยคะ

ตอนนี้มีผลกระทบบ้างมั้ยคะ เพราะคนซื้อของออนไลน์กันเยอะขึ้นก็จริง แต่ก็คงมีหลายคนเปลี่ยนมาขายออนไลน์เยอะเหมือนกัน อยากรู้ว่ามันกระทบบ้างมั้ย ยังขายได้บ้างมั้ยคะ

0/5

Re: ช่วงโควิดคนที่ขายออนไลน์ยังขายได้กันอยู่มั้ยคะ

มันจะมีช่วงที่ส่งของจากจีนมาไม่ได้นั่นแหละครับ ที่เบาๆลงหน่อย เพราะผมจะพรีของในวีแคนบายมาขายประจำ พอขนส่งกลับมาเหมือนเดิมก็ขายได้เหมือนเดิมครับ ไม่ค่อยกระทบอะไรเท่าไหร่ เรื่องคนขายเยอะขึ้น เราก็ต้องปรับตัว ขายของที่ไม่ซ้ำกับคนอื่นมากไรงี้ ของจากใน taobao ก็มีให้เลือกเยอะนะ

0/5

Re: ช่วงโควิดคนที่ขายออนไลน์ยังขายได้กันอยู่มั้ยคะ

มีบ้างเหมือนกันค่ะ เพราะคนไม่ค่อยมีเงินซื้อของ เศรษฐกิจไม่ค่อยดี คือรอบที่แล้วคนยังมีพอมีเงินเหลือใช้้หลือซ์้อ พอรอบสามก็ไม่มีแล้วค่ะ นี่ก็คิดๆจะหาทางลดต้นทุนอยู่ค่ะเหมือนกัน

0/5

Quote Originally Posted by jamaka View Post
    มีบ้างเหมือนกันค่ะ เพราะคนไม่ค่อยมีเงินซื้อของ เศรษฐกิจไม่ค่อยดี คือรอบที่แล้วคนยังมีพอมีเงินเหลือใช้้หลือซ์้อ พอรอบสามก็ไม่มีแล้วค่ะ นี่ก็คิดๆจะหาทางลดต้นทุนอยู่ค่ะเหมือนกัน

แนะนำให้สั่งของจากจีนครับ ของถูกมากๆ ลดต้นทุนไปได้เยอะครับ ผ่านเว็บชิปปี้ง vcanbuy แบบผมก็สะดวกดีครับ ต้นทุนน้อยลง กำไรก็เยอะขึ้นตามไปด้วย

0/5

ไม่ได้แย่แต่ก็ไม่ได้ดีค่ะ คือไม่ขาดทุนพอไปได้เรื่อยๆ ดีที่สินค้าเราพรีจากเถาเปา ส่งมากับวีแคนบาย แล้วต้นทุนมันไม่สูงมาก อีกอย่างเราเป็นร้านใหญ่อยู่แล้ว เลยยังได้กำไรอยู่

Comments from Facebook