Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ตกงานตอนโควิดทำมาหากินยังไง???

Warning Points:
    0/5

ตกงานตอนโควิดทำมาหากินยังไง???

จริงๆก็ไม่เชิงตกงานค่ะ แต่โดนลดเงินเดือนลง ลดวันทำงานแต่รายจ่ายยังเท่าเดิม อยากหาอาชีพเสริมทำ ที่ไม่ต้องออกไปข้างนอก (เพราะว่างานประจำก็ยังทำอยู่แต่ลดวันลงค่ะ) เพื่อนๆคิดว่ามีอะไรบ้างที่ทำแล้วได้เงินเพิ่มบ้างคะ?

0/5

Re: ตกงานตอนโควิดทำมาหากินยังไง???

ขายของออนไลน์สิ กำลังฮิตเลย เดี๋ยวนี้ไม่ต้องไปเดินสำเพ็งแล้ว สั่งชิปปิ้งจากจีนมีทั้ง Taobao ,1688 , Vcanbuy สั่งซื้อแล้วรอของมาถึงบ้าน แล้วก็ถ่ายรูปลงเพจ จ้างเฟซบุ๊คโปรโมทดีๆ ก็ขายได้แล้ว

0/5

Re: ตกงานตอนโควิดทำมาหากินยังไง???

ของเราออกจากงานประจำเลยค่ะ โดนจ้างออก ตอนนี้ขายหอยแครงลวกลงแก๊บฟู้ด รายได้ดีมากๆค่ะ แต่ว่ามันต้องทำทั้งวัน ถึงจะรักษาฐานลูกค้าไว้ได้ เสียดายที่เวลา จขกท ไม่ได้เลย ไม่งั้นทำแบบเรานะ ขายได้ชัวร์

0/5

ขายของตกแต่งบ้านค่ะ โต๊ะ เก้าอี้ นาฬิกาเก๋ๆ ที่เก็บปากกา อะไรพวกนี้คือ เราเปิดพรีของจากจีนผ่านวีแคนบาย ขายสไตล์มินิมอลๆ จะบอกว่า คนชอบกันมาก ขายดีค่ะ เป็นงานเสริมได้เลย

0/5

เพื่อนเราเปิดเพจพรีของขายจากจีนใน vcanbuy ขายดีมาก มันบอกยิ่งช่วงโควิดยิ่งขายดี เพราะคนออกไปซื้อของไม่ได้ มันขายพวกเสื้อผ้าแปลกๆ กระเป๋าแบบไม่เหมือนใครอ่ะ สวยดี เราก็เคยซื้อกระเป๋าติดหมีมา น่ารักมากๆค่ะ

Comments from Facebook