Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ตกขาวมีกลิ่นเหม็นเหมือนปลาเค็ม เกิดจากอะไร

Warning Points:
    0/5

ตกขาวมีกลิ่นเหม็นเหมือนปลาเค็ม เกิดจากอะไร

เมื่ออาทิตย์ก่อนแฟนเรามาหาที่หอค่ะ มาค้างด้วย ก็มีอะไรกันตามปกติ แต่อาทิตย์นี้แฟนไม่มาค่ะ แต่ว่าตกขาวเรามีกลิ่นเหม็นค่ะ จากปกติที่ไม่เคยส่งกลิ่น ตอนนี้นั่งๆอยู่ก็ได้กลิ่นค่ะ ตอนแรกเรานึกว่าเราล้างไม่สะอาด แต่พอดมใกล้ๆแล้วกลิ่นมาจากตกขาวค่ะ ไม่ได้มาจากอวัยวะเพศของเรา ทำยังไงดีคะ ไม่อยากให้มีกลิ่นเหม็นแบบนี้เลย

0/5

Re: ตกขาวมีกลิ่นเหม็นเหมือนปลาเค็ม เกิดจากอะไร

แบคทีเรียในช่องคลอดค่ะ ความจริงแล้วมันเป็นปัญหาที่หลายๆคนก็เป็นนะคะ ปัจจัยที่ทำให้เป็นแบบนี้มีหลายสาเหตุค่ะ การใช้ชีวิตประจำวัน อาหารการกิน การมีเพศสัมพันธ์ ทุกอย่างเป็นสาเหตุได้หมดค่ะ

0/5

Re: ตกขาวมีกลิ่นเหม็นเหมือนปลาเค็ม เกิดจากอะไร

แนะนำไปซื้อยาสอดมาใช้เลยค่ะ เราเคยเป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนั้นแม่บอกว่าให้ไปซื้อยาสอดที่ร้านขายยา เอามาสอด อาการมันก็ดีขึ้นนะคะ

0/5

รักษาเองด้วยการใช้ยาสอดได้นะคะ ซื้อของ Neo-penotran forte มาใช้ก็ได้ค่ะ มีขายตามร้านขายยาทั่วไป บอกเภสัชว่าเรามีอาการแบบไหนแล้วเดี๋ยวเค้าก็จัดยาให้เราเองค่ะ เค้าจะบอกหมดเลย วิธีการใช้ วิธีดูแล

0/5

อย่าปล่อยไว้นาน เดี๋ยวมันจะเรื้อรังแล้วดื้อยา ซื้อยาสอดของนีโอเพโนทรานฟอร์ทมาใช้ก็ได้ค่ะ เราเคยใช้ยี่ห้อนี่อยู่ สอดยาให้ครบอาการก็ดีขึ้นแล้วค่ะ

Comments from Facebook