Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: หมอบอกให้ลดน้ำตาล แต่ตอนนี้ยังติดชานมไข่มุกอยู่เลย ลดยังไงดีคะ

Warning Points:
    0/5

หมอบอกให้ลดน้ำตาล แต่ตอนนี้ยังติดชานมไข่มุกอยู่เลย ลดยังไงดีคะ

ไปหาหมอแล้วหมอบอกน้ำตาลในเลือดเราคือ 100 นิดๆแล้วค่ะ เสี่ยงจะเป็นภาวะน้ำตาลในเลือดสูง ให้งดกินหวานค่ะ แต่เราติดหวานมากค่ะ กินชาไข่มุกทุกวัน วันละแก้ว กินของหวานตบท้ายหลังมื้ออาหารแทบทุกมื้อ ร่างกายขาดหวานไม่ได้ ทำไงดีคะ

0/5

Re: หมอบอกให้ลดน้ำตาล แต่ตอนนี้ยังติดชานมไข่มุกอยู่เลย ลดยังไงดีคะ

ค่อยๆลดไปค่ะ ถ้าหักโหมมากเกินไปร่างกายจะเครียด จากที่กินของหวานทุกมื้อ ลองเปลี่ยนมากินแค่มื้อกลางวันดูค่ะ แล้วมื้อเย็นก็ใจแข็ง ไม่กินสักมื้อนะคะ ค่อยๆปรับไป เอาเท่าที่ไหว

0/5

Re: หมอบอกให้ลดน้ำตาล แต่ตอนนี้ยังติดชานมไข่มุกอยู่เลย ลดยังไงดีคะ

วิธีของเราคือ ชงผงธัญพืชกินแทนค่ะ เราชงผง nua กินเวลาอยากชานมค่ะ รสชาติดีนะ กินง่าย ละลายง่าย บางทีก็เอาไปใส่กาแฟ ใส่ไมโลโอวัลตินแทนครีมเทียม นมข้นหวานอะไรพวกนี้ สำหรับเราคือโอเคเลยอ่ะ กินได้เหมือนเดิม เพิ่มเติมคือเราสามารถงดน้ำตาลได้และสุขภาพดีด้วย

0/5

ลองเปลี่ยนเป็นจิบน้ำเปล่าดูค่ะ เวลาที่อยากกินก็จิบน้ำเปล่าแทน แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆก็เปลี่ยนเป็นพวกน้ำผลไม้คั้นสดก็ได้ หรือเป็นพวกน้ำผลไม้ปั่นหวานน้อยอะไรพวกนี้อ่ะค่ะ ถ้าทำได้ก็จะดีเลยค่ะ

0/5

Quote Originally Posted by linjarin View Post
    วิธีของเราคือ ชงผงธัญพืชกินแทนค่ะ เราชงผง nua กินเวลาอยากชานมค่ะ รสชาติดีนะ กินง่าย ละลายง่าย บางทีก็เอาไปใส่กาแฟ ใส่ไมโลโอวัลตินแทนครีมเทียม นมข้นหวานอะไรพวกนี้ สำหรับเราคือโอเคเลยอ่ะ กินได้เหมือนเดิม เพิ่มเติมคือเราสามารถงดน้ำตาลได้และสุขภาพดีด้วย
    เหมือนกันเลยค่ะ ใช้ผงนัวร์เหมือนกัน กินง่าย บางทีกินก็เอาไปใส่อาหาร บางทีก็เอาไปชงกินเพียวๆ จะบอกว่าเรายังกินจุกจิกเหมือนเดิมค่ะ แต่เหมือนว่า สิ่งที่เรากินเข้าไปคือมันไม่ได้ทำร้ายสุขภาพเราเหมือนเมื่อก่อนแล้ว

Comments from Facebook