Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: ใช้ที่ครอบแมส กันลิปสติกเลอะ แล้วสิวที่คางจะหายมั้ย

Warning Points:
    0/5

ใช้ที่ครอบแมส กันลิปสติกเลอะ แล้วสิวที่คางจะหายมั้ย

มันเป็นที่ครอบแมสกันลิปสติกเลอะอ่ะคะ แต่เราคิดว่ามันน่าจะช่วยลดสิวที่คางได้ด้วยนะ แบบลดการสัมผัสระหว่างหน้ากากอนามัยกับคางที่เป็นสิวบ่อยๆ เพื่อนๆคิดว่าไงคะ ควรซื้อมาใช้มั้ย เพราะดูราคาแล้วก็แอบแรงหลายร้อยอยู่นะ ใช้ซ้ำก็คงไม่ได้ ต้องมีสำรอง 2-3 อันตอนใช้แหละ

0/5

Re: ใช้ที่ครอบแมส กันลิปสติกเลอะ แล้วสิวที่คางจะหายมั้ย

ก็ดีนะ เราว่าสำหรับคนแต่งหน้าไม่อยากเป็นสิวคงดีแหละ แต่เป็นเราไม่แต่งดีกว่า ไม่ก็แต่งน้อยๆ ทุกวันนี้แทบไม่แต่ง แต่งไปก็ไม่มีใครเห็น555

0/5

Re: ใช้ที่ครอบแมส กันลิปสติกเลอะ แล้วสิวที่คางจะหายมั้ย

เยี่ยมค่ะ อยากได้เลย ดูมันช่วยรักษาความสะอาดของผิวกับหน้ากากอนามัยได้ส่วนนึง เพราะเราเองก็ไม่ค่อยได้แต่งล่ะ เน้นทาแค่ลิป ไม่อยากให้ปากซีด เพราะกลัวสิวกลับมาอีก นี่รักษาตามวิธีในนี้จนหาย https://www.eucerin.co.th/skin-conce...skin/acne-mask ยิ่งช่วงนี้ทั้งโควิดทั้งอากาศไม่ดี มีโอกาสสิวเห่อจากหน้ากาอนามัยได้ง่ายค่ะ

Comments from Facebook