Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ผงผักที่ขายกันตอนนี้แต่ละแบรนด์หมือนกันมั้ยคะ

Warning Points:
    0/5

ผงผักที่ขายกันตอนนี้แต่ละแบรนด์หมือนกันมั้ยคะ

เห็นว่าเป็นผงๆ สีเขียวๆเหมือนกัน บางแบรนด์เป็นสีเขียวเข้มๆเลย บางแบรนด์ก็เป็นสีเขียวจางๆอ่อนๆ อยากรู้ว่ามันต่างกันมั้ยคะ แล้วสารอาหารเท่ากันรึป่าว

0/5

Re: ผงผักที่ขายกันตอนนี้แต่ละแบรนด์หมือนกันมั้ยคะ

ไม่เหมือนค่ะ ตั้งแต่การเลือกวัตถุดิบ กรรมวิธีการผลิต ไม่เหมือนกันสักเจ้าค่ะ เพราะงั้นเวลาสกัดออกมาเป็นผงแล้วสารอาหารที่ได้ก็เลยต่างกันค่ะ

0/5

Re: ผงผักที่ขายกันตอนนี้แต่ละแบรนด์หมือนกันมั้ยคะ

บางยี่ห้อก็เป็นเฉพาะผักบางตัวไปเลยนะคะ อย่างที่ฮิตๆก็ผักเคลอ่ะค่ะ เราเห็นเป็นแครอทเฉยๆก็มีนะ ผงจะเป็นสีส้มๆ

0/5

ต่างกันแน่นอนค่ะ อย่างเราที่เพิ่งมารู้จักกับผงน้ำผัก 4Greens ก็คืออึ้งไปเลย เพิ่งรู้ว่า ผงผักที่ดีมันเป็นยังไง ตั้งแต่ส่วนประกอบ ยันกระบวนการผลิต ได้มาตรฐานออร์แนิก USDA จากอเมริกาด้วย

0/5

Quote Originally Posted by ่่่่jenny View Post
    ต่างกันแน่นอนค่ะ อย่างเราที่เพิ่งมารู้จักกับผงน้ำผัก 4Greens ก็คืออึ้งไปเลย เพิ่งรู้ว่า ผงผักที่ดีมันเป็นยังไง ตั้งแต่ส่วนประกอบ ยันกระบวนการผลิต ได้มาตรฐานออร์แนิก USDA จากอเมริกาด้วย

เพิ่งสั่งมากินสดๆร้อนๆเลยเพราะเพื่อนแนะนำมา ดีจริงๆค่ะ เรื่องการขับถ่ายจากที่ถ่ายยากก็ถ่ายเป็นปกติ รู้สึกว่าร่างกายสดชื่นดีค่ะ กินง่ายกว่าที่คิดมากกก

Comments from Facebook