Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: ถึงคุณครูที่สอนออนไลน์ในตอนนี้ทุกคนค่ะ

Warning Points:
    0/5

ถึงคุณครูที่สอนออนไลน์ในตอนนี้ทุกคนค่ะ

ตอนนี้เรากำลังกลุ้มใจ พอมาเรียนออนไลน์แล้วเด็กๆไม่ค่อยตั้งใจเรียนกันเลยไม่รู้ต้องงัดวิธีไหนมาสอนดี อย่างหนักก็มีหลับโชว์เลยค่ะ คุณครูที่สอนออนไลน์ในตอนนี้ท่านไหนมีวิธีเด็ดๆให้เด็กๆสนใจบ้างมั้ยคะ

0/5

Re: ถึงคุณครูที่สอนออนไลน์ในตอนนี้ทุกคนค่ะ

ขออนุญาติตอบแทนนะคะเราไม่ใช้คุณครูแต่เป็นผู้ปกครองค่ะ เห็นเวลาลูกเรียนออนไลน์ตลอด คุณครูที่สอนให้ลูกสาวเค้าใช้วิธีมีสื่อมาเพิ่มค่ะ หรือรูปภาพประกอบการเรียน ทำให้เด็กสนใจมากยิ่งขึ้นค่ะ

0/5

Re: ถึงคุณครูที่สอนออนไลน์ในตอนนี้ทุกคนค่ะ

สำหรับเราเวลาสอนออนไลน์ เราจะใช้วิธีการถามคำถามค่ะ ไม่ใช่สอนๆอย่างเดียวต้องมีการถามตอบด้วยเพื่อให้นักเรียนมีการ Active ตื่นตัว ไม่หลับค่ะ แบบที่พวกธุรกิจติวเตอร์ทำกัน นี่ค่ะกลยุทธ์อ่านดูนะ

https://www.tot.co.th/blogs/detail/S...ิทัล

Comments from Facebook