Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: Digital Healthcare นี่ดียังไงคะมีความแม่นยำเท่ากับการไปหาหมอปกติรึเปล่า

Warning Points:
    0/5

Digital Healthcare นี่ดียังไงคะมีความแม่นยำเท่ากับการไปหาหมอปกติรึเปล่า

อยากถามความคิดเห็นเพื่อนๆค่ะว่ามีความคิดเห็นอย่างไรกับ Digital Healthcare ทุกคนว่ามีข้อดีหรือข้อเสียยังไงกันบ้าง

0/5

Re: Digital Healthcare นี่ดียังไงคะมีความแม่นยำเท่ากับการไปหาหมอปกติรึเปล่า

เรามองว่าดีนะคะ อย่างแรกเลยเค้าจะมีระบบในการเก็บข้อมูลของเราอย่างเเม่นยำ ประวัติการแพ้ยา ประวัติการรักษาของเรา มันง่ายดีต่อการรักษาในครั้งต่อๆไป ไม่ต้องมานั่งดูซักประวัติให้เสียเวลาค่ะ สงสารคนแก่ที่มาจากต่างจังหวัดแล้วต้องมานั่งรอคุณหมอนานๆ แล้วอีกอย่างถึงมี Digital Healthcare เข้ามาเนี่ย ยังไงก็ต้องใช้คุณหมอในการรักษาโรคค่ะ แค่ช่วยทุ่นแรงและก็ทำให้เป็นระบบทันสมัยมากขึ้น ธุรกิจสุขภาพ หรือโรงพยาบาลยุคใหม่ก็เริ่มใช้กันเยอะแล้ว

0/5

Re: Digital Healthcare นี่ดียังไงคะมีความแม่นยำเท่ากับการไปหาหมอปกติรึเปล่า

ตอนนั้นน้องชายผมประสบอุบัติเหตุครับ คุณหมอที่โรงบาลเค้าก็ใช้การคุยแบบออนไลน์ ส่งตัวน้องชายผมไปรักษาที่กรุงเทพในเวลาแปปเดียวเอง ผมค่อนข้างมั่นใจกับระบบนี้ที่มันสามารถเข้าถึงคนไข้และคุณหมอได้รวดเร็ว เพราะยุคนี้อะไรๆก็เร็วไปหมด Digital Healthcare ถือว่าตอบโจทย์แพทย์พยาบาลในยุคนี้จริงๆ นี่เลยครับ https://www.tot.co.th/blogs/detail/S...ขภาพ

Comments from Facebook