Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ยาคุมลดอาการก่อนมีประจำเดือนได้ดีจริงมั้ย?

Warning Points:
    0/5

ยาคุมลดอาการก่อนมีประจำเดือนได้ดีจริงมั้ย?

มีใครเคยมีประสบการณ์กินยาคุมลดอาการก่อนมีปรจำเดือนบ้างมั้ยคะ ได้ผลดีมั้ยคะ อยากทราบค่ะ พราะช่วงหลายปีมานี้เรามีอาการก่อนมีประจำเดือนเยอะมากค่ะ จะมาเป็นอาทิตย์เลย ปวดท้อง ปวดบ่า ปวดตามข้อ เจ็บคัดเต้านม ค่อนข้างส่งผลกับการใช้ชีวิตค่ะ อยากให้มันเบาลงหน่อย เลยอยากหายาคุมมากินลดอาการก่อนมีประจำเดือนค่ะ พอจะบอกวิธีการกิน การใช้ให้เราหน่อยได้มั้ยคะ ว่าต้องกินยังไง กินเหมือนยาคุมปกติมั้ย หรือมีสูตรเฉพาะสำหรับรักษาอาการนี้คะ?

0/5

Re: ยาคุมลดอาการก่อนมีประจำเดือนได้ดีจริงมั้ย?

ต้องเลือกอันที่มันช่วยลดผลข้างเคียงของช่วงก่อนมีปจด.ค่ะ เราไม่รู้ว่าเลือกยังไงเหมือนกัน เคยแต่กินคุมกำเนิดธรรมดาๆเพราะเราไม่ได้มีอาการก่อนมีปจด.รุนแรง แะนำให้ปรึกษาเภสัชก่อนซื้อค่ะ ไม่ก็หาอ่านข้อมูลรีวิวค่ะ มีรวบรวมยี่ห้อยาคุมลดอาการก่อนมีปจด.ไว้หลายอันเลยค่ะ

0/5

Re: ยาคุมลดอาการก่อนมีประจำเดือนได้ดีจริงมั้ย?

ได้ค่ะ ช่วงนึงเราปวดท้องเมนส์หนักมาก กินยาคุมซินโฟเนียแล้วดีขึ้นมาก เหมือนช่วยชีวิตเราไว้เลย

0/5

จะซื้อก็ต้องดูว่า ยี่ห้อไหนช่วยบรรเทาอาการ PMS หรืออาการก่อนมีประจำเดือนได้ดี อันนี้ก็มีข้อมูลยาคุมตามเว็บบอกไว้นะ อาจจะหาด้วยคำว่า ยาคุมลดอาการ pms แล้วเจอยี่ห้อไหนก็เอาชื่อยี่ห้อไปหารีวิวต่อว่ากินแล้ว เป็นยังไงบ้างๆ หลายๆคนก็ใช้ยาคุมเนี่ยหละ บรรเทาอาการ pmsเพราะหาซื้อง่ายและกินอยู่แล้ว เพีงแต่เปลี่ยนยี่ห้อเดิมที่กินมาป็นยี่ห้อใหม่ที่ช่วยเรื่อง pms เฉยๆค่า

0/5

ส่วนตัวเรากินยาคุม synfonia ช่วยเรื่องอาการก่อนมี ปจด จริงค่ะ เพราะเคยปวดท้องอ่ะ ปวดมากๆ บางวันต้องหยุดงานเพราะไปทำงานไม่ไหวก็มี เรียกว่า ส่งผลกับชีวิตมากๆ เลยลองกินยาคุมตามคนอื่นๆดู กินแผงแรกไม่ค่อยปวดมาก กินแผงสองแผงสาม มันไม่ค่อยปวดแล้วอ่ะ แบบมีนิดนึงแต่ลุกไปทำงานไหว ตอนนี้แผงที่หกแล้ว แทบไม่กลับมาปวดท้องอีกเลยค่ะ

Comments from Facebook