Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: สิวแพ้ครีมรักษาด้วยยาคุมได้มั้ย?

Warning Points:
    0/5

สิวแพ้ครีมรักษาด้วยยาคุมได้มั้ย?

ไม่ได้ใช้ครีมน่ากลัวอะไรนะคะ เป็นครีมซองเนี่ยแหละ พอใช้แล้วสิวขึ้นแบบเห่อเลยอ่ะค่ะ เราใช้แค่ 3 อาทิตย์ก็ไม่ไหวแล้ว เห่อเหมือนใช้ครีมสารปรอท แต่ไม่ใช่เป็นครีมซองแบรนด์ทั่วไปเลยค่ะ หนักใจมาก เพราะทายารักษาสิว เจลรักษาสิวก็ไม่เบาลงเลยค่ะ เยอะจนแฟนทักว่าสิวเยอะ เราอายมากอ่า tt ตอนนี้คิดจะรักษาด้วยยาคุมที่เคยได้ยินมา แต่ไม่รู้ว่ารักษาสิวแพ้ครีมได้มั้ย ใครรู้ตอบหน่อยค่า

0/5

Re: สิวแพ้ครีมรักษาด้วยยาคุมได้มั้ย?

เป็นสิวแพ้ครีมมาปีกว่า ช่วงแรกๆมันปะทุหนักมาก พอหลังๆมันเบาขึ้นแต่ยังเยอะอยู่ เราก็ตัดสินใจกินยาคุมรักษาตามคนอื่นค่ะ ของเมโลเดีย กล่องสีเหลือง หายค่ะ ผิวมันค่อยๆดีขึ้น สิวขึ้นน้อยลง ผิวหน้าเนียนๆอ่ะ ดีกว่าช่วงแรกๆมาก กินจนตอนนี้ได้ 6 เดือนแล้วค่ะ จากประสบการณ์เลยขอสรุปว่าได้ค่ะ แต่อาจจะไม่ใช่ช่วงที่มันเห่อๆ ต้องรอให้มันเบาลงหน่อยค่ะ แล้วกินรักษาสิวได้เลย

0/5

Re: สิวแพ้ครีมรักษาด้วยยาคุมได้มั้ย?

Quote Originally Posted by panussaya View Post
    เป็นสิวแพ้ครีมมาปีกว่า ช่วงแรกๆมันปะทุหนักมาก พอหลังๆมันเบาขึ้นแต่ยังเยอะอยู่ เราก็ตัดสินใจกินยาคุมรักษาตามคนอื่นค่ะ ของเมโลเดีย กล่องสีเหลือง หายค่ะ ผิวมันค่อยๆดีขึ้น สิวขึ้นน้อยลง ผิวหน้าเนียนๆอ่ะ ดีกว่าช่วงแรกๆมาก กินจนตอนนี้ได้ 6 เดือนแล้วค่ะ จากประสบการณ์เลยขอสรุปว่าได้ค่ะ แต่อาจจะไม่ใช่ช่วงที่มันเห่อๆ ต้องรอให้มันเบาลงหน่อยค่ะ แล้วกินรักษาสิวได้เลย

ขอบคุณนะคะ tt งั้นเราจะรอให้สิวมันเบาลง ทายารักษาก่อน แล้วค่อยกินยาคุมรักษาตามค่ะ เพราะใช้ยาอย่างเดียว เราว่าเป็นปีๆแน่นอน กว่าจะหาย

0/5

ได้แหละมั้ง เราก็ไม่แน่ใจ เพราะเป็นสิวฮอร์โมนอ่ะค่ะ แล้วกินยาคุมเมโลเดีย สิวหายค่ะ หายแบบจริงจัง แล้วหน้าก็มันน้อยลง ผิวหน้าดีขึ้นมากๆๆๆๆ

0/5

ได้ค่า เคยอ่านเจออยู่นะ ไม่รู้ว่ายี่ห้อไหน ลองหาอ่านรีวิวไม่ก็กระทู้ที่มาตั้งถามเกี่ยวกับยาคุมรักษาสิวค่ะ มีหลายยี่ห้อหลายราคา น่าจะมีสักตัวที่ตอบโจทย์ตัวเองได้น้า เราเป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆ

Comments from Facebook