Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: ถ้าไม่ใช้บริการของไปรษณีย์ไทย เวลาส่งของไปต่างประเทศ จะใช้เจ้าไหนดีคะ

Warning Points:
    0/5

ถ้าไม่ใช้บริการของไปรษณีย์ไทย เวลาส่งของไปต่างประเทศ จะใช้เจ้าไหนดีคะ

เรื่องของเรื่องคือเราจะส่งของไปให้เพื่อนเกาหลีที่ติ่งด้วยกันสมัยเคยไปแลกเปลี่ยนอยู่ที่นู่น แต่ไม่มีประสบการณ์การส่งของไปต่างประเทศเลย ปกติส่งในประเทศก็ส่งกับไปรษณีย์ไทยมาตลอด อยากทราบว่า ส่งไปเกาหลีใต้หรือโซนเอเชีย เจ้าไหนดีสุดคะ ถ้าตัดไปรษณีย์ไทยออกไป

0/5

Re: ถ้าไม่ใช้บริการของไปรษณีย์ไทย เวลาส่งของไปต่างประเทศ จะใช้เจ้าไหนดีคะ

แอบเข็ดกับพี่ไปรไทยเหมือนกันนะ ส่วนตัวไม่เคยส่งของไปต่างประเทศ เคยแต่สั่งบั้มแล้วมันต้องผ่านพี่ไปรอ่ะ นานสุด เพื่อนเราสั่งกับร้านพรีจนแลกการ์ดกันไปจบละ บั้มเรายังติดอยู่ปณ.อยู่เลย เซ็ง

0/5

Re: ถ้าไม่ใช้บริการของไปรษณีย์ไทย เวลาส่งของไปต่างประเทศ จะใช้เจ้าไหนดีคะ

fastship ค่ะ เคยใช้อยู่ครั้งนึง ตอนนั้นส่งไปใกล้ ๆ สิงคโปร์ สรุปว่าดีมาก เร็วมาก สะดวกด้วย คือ จ่ายเงินผ่านเว็บได้เลย แล้วสะดวกมาก มีพนักงานมารับถึงหน้าบ้านของเราแค่ 3-4 วันเอง ปลายทางได้รับของแล้ว

0/5

ชิปปิ้งแต่ละเจ้าเค้าจะมีโซนเป็นของตัวเองป้ะ แบบว่า ถ้าเป็นโซนเอเชียก็ต้องเจ้านี้นะ โซนยุโรปเจ้านี้นะ โซนเมกาเจ้านี้นะ ไรแบบนี้ แต่ของเราใช้ fastship ทีเดียวจบเลย เจ้านี้คือเค้าเป็นเหมือนเอเจนท์ที่รวมชิปปิ้งหลายเจ้าเอาไว้แล้วอ่ะ แล้วก็มีให้เลือกหลากหลายราคา ที่สำคัญคือเร็วค่ะ อันนี้คอนเฟิร์ม ไม่เกิน 3 - 7 วัน ของก็ถึงละ

Comments from Facebook