Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: หาวิธีบรรเทาอาการก่อนมีประจำเดือนค่ะ

Warning Points:
    0/5

หาวิธีบรรเทาอาการก่อนมีประจำเดือนค่ะ

เรามีอาการก่อนมีประจำเดือนนานมาก ประมาณ 2 อาทิตย์ได้ รวมกับเป็นประจำเดือนอีกเกือบๆ 7 วัน เท่ากับใน 1 เดือน มี 1 อาทิตย์ค่ะที่เราจะใช้ชีวิตสบายๆ ที่เหลือคือพัง พังมากกกกก อาการของเราจะมีตั้งแต่ ปวดบ่า ปวดหลัง หิวง่าย หิวบ่อย อารมณ์หงุดหงิดง่ายมากๆๆๆ มีปวดท้องแบบมดลูกจะหลุด ไม่นับอาการท้องอืดที่เป็นช่วงประจำเดือนใกล้ๆจะมา แบบล้า อยากหาวิธีบรรเทาอาการพวกนี้ได้ค่ะ แบบย่นระยะเวลาในการเป็นลงมาหน่อย ใครพอจะมีวิธีไหนที่ทำแล้วเวิร์คมาบอกกันได้บ้างคะ

0/5

Re: หาวิธีบรรเทาอาการก่อนมีประจำเดือนค่ะ

ของเราเวลาปวดเมื่อยทายานวดค่ะ ก็พอช่วยได้เป็นพักๆ ดีขึ้นบ้าง แต่ก็มีที่ยานวดช่วยไม่ได้ต้องทนเอาค่ะ แล้วก็มีอาศัยนั่งให้หลังตรง นั่งให้ถูกหลักจะได้ปวดเมื่อยน้อยลงค่ะ

0/5

Re: หาวิธีบรรเทาอาการก่อนมีประจำเดือนค่ะ

เราใช้วิธีกินยาคุมเหมือนหลายๆคนค่ะ ที่กินมานานคือ ซินโฟเนียค่ะ บรรเทาอาการก่อนมี ปจดได้ดี ยิ่งคนอารมณ์เหวี่ยงช่วงก่อน ปจด แบบเรา ดีขึ้นมาก อารมณ์คงที่มากขึ้น อาการปวดตามข้อเล็กๆน้อยๆก็หายค่ะ

0/5

เคยอ่านเจอว่ามียาลดอาการก่อนเป็น ปจด. นะคะ แต่ต้องอยู่ในความดูแลของหมอค่ะ เราก็จำชื่อไม่ได้แต่แน่ใจว่ามี ส่วนยาอื่นๆที่เห็นมีกินเพื่อลดอาการก่อนเป็น ปจด. ก็ยาคุมค่ะ ลองหาดูว่ามียี่ห้อไหนบ้าง เพราะมีคนรีวิวไว้ค่ะ

0/5

อาการช่วงก่อนจะเป็นเมนส์ที่ชัดที่สุดของเราคือ ปวดท้องค่ะ ปวดมาก ไม่อยากลุกจากที่นอนเลย ตอนแรกก็กินยาลดปวดท้องเมนส์ทั่วไป เอาไม่อยู่ค่ะ ต้องไปกินตัวอื่นแทน เป็นยาคุม โอเค ดีขึ้นเลยตั้งแต่กินแผงแรก อาการปวดท้องน้อยลง ไม่ค่อยปวดมาก ลุกมาทำโน่นนี่นั่นได้ ดีขึ้นมากค่ะ

Comments from Facebook