Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ถาม แบบนี้เป็นสิวเพราะแพ้ครีมหรือยาคุมคะ?

Warning Points:
    0/5

ถาม แบบนี้เป็นสิวเพราะแพ้ครีมหรือยาคุมคะ?

เราเพิ่งแพ้ครีมมาค่ะ ตอนนี้กำลังจะหาย ผิวกำลังดีขึ้น แต่ช่วงหลังๆมันมีสิวขึ้นมาอีก ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะยาคุมหรือเปล่า เพราะก่อนหน้ากินยาคุมตัวเก่าก็ไม่ได้เป็นหนักขนาดนี้ค่ะ คือกินทั้งหลังและแพ้ครีมเลย ก็ไม่มีอาการสิวเห่ออะไรขนาดนี้นะคะ กินตอนที่ใช้ยาทารักษาสิวเลยค่ะ ผิวก็ดีขึ้นค่ะ จนเปลี่ยนตัวยาคุมที่กินเพราะมันขาดตลาด ร้านยาแนะนำตัวที่ใกล้เคียงกันแต่พอเรากินแล้วสิวมาเลยค่ะ แบบมาเหมือนตอนสิวจะเห่อใหม่ๆ คือ อันนี้มันเป็นที่ผิวเราเองที่ยังไม่หายเป็นสิวอยู่แล้ว หรือเป็นที่ยาคุมที่กินคะ?

0/5

Re: ถาม แบบนี้เป็นสิวเพราะแพ้ครีมหรือยาคุมคะ?

หมายถึงว่า ตัวเก่านี่กินทั้งก่อนเป็นสิว เป็นสิวและหลังหายเป็นสิว ก็ไม่เป็นไรใช่มั้ยคะ แต่มาเป็นตอนเปลี่ยนยี่ห้อยาคุมใช่มั้ย?

0/5

Re: ถาม แบบนี้เป็นสิวเพราะแพ้ครีมหรือยาคุมคะ?

Quote Originally Posted by ่่่่jenny View Post
    หมายถึงว่า ตัวเก่านี่กินทั้งก่อนเป็นสิว เป็นสิวและหลังหายเป็นสิว ก็ไม่เป็นไรใช่มั้ยคะ แต่มาเป็นตอนเปลี่ยนยี่ห้อยาคุมใช่มั้ย?

ใช่ค่ะๆๆๆ กินตัวเก่ามานานแล้ว ก่อนเป็นสิวอีก เลยไม่คิดว่าจะเกี่ยวน่าจะเป็นเพราะยาคุมตัวใหม่ที่เปลี่ยนมากินค่ะ คิดว่านะคะ ตอนนี้ก็ไม่แน่ใจว่าจะกินต่อไปดีมั้ย เผื่อมันขับสิวหรือยังไง หรือเราแพ้เอง????

0/5

Quote Originally Posted by opsadaza View Post
    ใช่ค่ะๆๆๆ กินตัวเก่ามานานแล้ว ก่อนเป็นสิวอีก เลยไม่คิดว่าจะเกี่ยวน่าจะเป็นเพราะยาคุมตัวใหม่ที่เปลี่ยนมากินค่ะ คิดว่านะคะ ตอนนี้ก็ไม่แน่ใจว่าจะกินต่อไปดีมั้ย เผื่อมันขับสิวหรือยังไง หรือเราแพ้เอง????

จขกท กินไม่ถูกกับยี่ห้อนี้ค่ะ เราเข้าใจล่ะ แนะนำให้ไปหาซื้อตัวเก่ามากินดีกว่า ตามหาหลายๆร้านอาจจะเจอ ถ้าไม่เจอ เราแนะนำตัวที่เรากินอยู่ค่ะ เมโลเดีย ตัวนี้ไม่มีผลเรื่องสิวขึ้น ช่วยลดสิวด้วยซ้ำ เพราะเรากินตอนหน้าเป็นสิว สิวหายค่ะ และเป็นยี่ห้อทั่วไปที่คนกินกันเยอะเพราะรักษาสิวเยอะมาก ร้านขายยามีขายค่ะ ลองหาซื้อดูน้า

0/5

สิวยาคุมค่ะ คงไม่ถูกกับสูตรยาคุมที่กินอยู่ เคยเป็นค่ะ สิวผุดขึ้นเชียว กว่าจะหายก็เปลี่ยนมาหลายยี่ห้อ ดีสุดที่กินอยู่และสิวไม่ผุดเป็นเห็ดคือ melodia ค่ะ ไม่บวมน้ำอีกต่างหากค่ะ

Comments from Facebook