Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: คันช่องคลอดทั้งๆที่้ล้างสะอาดทุกวัน

Warning Points:
    0/5

คันช่องคลอดทั้งๆที่้ล้างสะอาดทุกวัน

เราเป็นคนที่ดูแลน้องสาวตรงนั้นเป็นอย่างดีเลยค่ะ ล้างสะอาด เช็ดให้แห้งตลอดไม่ว่าจะหลังอาบน้ำหรือเวลาเข้าห้องน้ำ แต่เมื่อ 2-3วันก่อนก็เริ่มรู้สึกคันตรงนั้นขึ้นมาค่ะ บางทีรู้สึกคันในที่สาธารณะจะยกมือมาเกาก็ยังไงๆอยู่ เราต้องหลบเข้าห้องน้ำเพื่อไปเกา ไม่รู้ว่ามันเกิดจากอะไร เราอยากรู้ว่าต้องทำยังไงถึงอาการคันแบบนี้ถึงจะหายไปคะ

0/5

Re: คันช่องคลอดทั้งๆที่้ล้างสะอาดทุกวัน

เป็นเพราะล้างเยอะเกินไปหรือเปล่าคะ ช่องคลอดเลยเสียสมดุล ลองสังเกตปัจจัยร่วมๆอื่นดูค่ะแล้วค่อยๆหลีกเลี่ยง

0/5

Re: คันช่องคลอดทั้งๆที่้ล้างสะอาดทุกวัน

เหมือนกันเลยค่ะ เราเคยรู้สึกคันแบบนี้แหละ แล้วทำงานในห้าง จะเอามือเกาก็น่าเกลียด ต้องหลบไปห้องน้ำบ่อยๆ ตอนหลังเราซื้อ Neo-Penotran Forte มาใช้เลยค่ะ พอใช้จนหมดก็ไม่กลับไปคันอีก

0/5

Quote Originally Posted by nooknok View Post
    เหมือนกันเลยค่ะ เราเคยรู้สึกคันแบบนี้แหละ แล้วทำงานในห้าง จะเอามือเกาก็น่าเกลียด ต้องหลบไปห้องน้ำบ่อยๆ ตอนหลังเราซื้อ Neo-Penotran Forte มาใช้เลยค่ะ พอใช้จนหมดก็ไม่กลับไปคันอีก
    ตอนเราเป็นเราก็ใช้ยี่ห้อนี้ค่ะ คิดว่าหายเร็วดีนะ ตอนที่สอดไปวันแรกๆ อาการก็ดีขึ้นแล้วอ่ะ

0/5

ล้างมากไปก็ไม่ดี ปล่อยปะละเลยก็ไม่ดี ต้องดูแลแบบพอดีๆค่ะ

Comments from Facebook