Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ถามผู้หญิงแต่ละคนมีวิธีรับมือกับอาการ pms ยังไงกันบ้างคะ?

Warning Points:
    0/5

ถามผู้หญิงแต่ละคนมีวิธีรับมือกับอาการ pms ยังไงกันบ้างคะ?

เรามีอาการก่อนเป็นประจำเดือน (pms) ไม่รุนแรงค่ะ จะเป็นตัวบวม หิวบ่อย ปวดหลังประมาณนี้ ก็จะแก้ด้วยการกิน ไม่กินฟาสฟู้ดอาหารขยะ กินข้าวที่มันมีประโยชน์แทน ดื่มน้ำเยอะๆ เลยทำให้หลัง pms น้ำหนักเราไม่ได้พุ่งพรวด แต่เป็นปกติเหมือนเดิมค่ะ คือโชคดีของเราแหละ ที่ไม่เคยดิ่ง อารมณ์รุนแรงแบบที่สาวๆคนอื่นเป็นเลย แต่ก็อยากรู้เหมือนกันว่า สาวๆที่ pms มีผลกับอารมณ์โดยตรงจัดการกันอย่างไรบ้างคะ กระทู้นี้ชวนมาพูดคุยค่ะ เป็นข้อมูลให้กับเพื่อนๆสาวๆท่านอื่น ที่มีอาการ pms รุนแรง จะได้จัดการดูแลตัวเองช่วงมี pms ให้ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ

0/5

Re: ถามผู้หญิงแต่ละคนมีวิธีรับมือกับอาการ pms ยังไงกันบ้างคะ?

ของเรามีแค่ปวดท้องค่ะ ก็จะกินยามากกว่า กินยาคุมที่มันลดอาการปวดท้อง กินซินโฟเนียกล่องสีชมพูค่ะ บางครั้งก็กินน้ำขิงอุ่น กินน้ำเปล่าเยอะๆ ก็ช่วยให้ไม่หงุดหงิด ช่วยให้ท้องไม่อืดเวลาเป็นก่อนมี ปจด.ค่ะ

0/5

Re: ถามผู้หญิงแต่ละคนมีวิธีรับมือกับอาการ pms ยังไงกันบ้างคะ?

นี่ไม่ได้เป็นรุนแรง ที่หนักๆจะเป็นท้องอืด ถ่ายไม่ค่อยออกแบบ จขกท คือ ไม่สบายตัวเลยอ่ะ แบบหาเสื้อผ้าปิดพุงยาก ท้องอืดแล้วชอบคิดว่าท้องตัวเองป่องเพราะมันไม่สบายตัวอ่ะ ทำให้เช้าๆกินข้าวไม่ค่อยได้ด้วย เพราะรู้สึกมันอัดๆกันในท้อง นอกนั้นก็ไม่ได้มีปวดตัวหรืออารมณ์รุนแรงเลยค่ะ ก็พยายามกินผักเยอะๆ จะได้ไม่แน่นท้องจนรู้สึกว่าอึดอัดค่ะ

0/5

กินยาคุมค่ะ เพราะของเราเป็นหลายอย่างมาก ปวดท้อง ปวดหลัง ดิ่งๆก็มี ถ้ากินยาแยกคือ เป็นกำแน่ๆ งั้นเลยกินยาคุมเนี่ยแหละค่ะ ตรงที่สุดแล้ว กินยี่ห้อ Synfonia ค่ะ อันนี้มีรีวิวว่า ลดอาการก่อนเป็นเมนส์โดยตรงค่ะ

0/5

http://www.vvalentines.blog/synfonia-2018-2/

ซื้อยาคุมตามรีวิวนี้ เพราะรำคาญอาการจุกจิกเวลาใกล้เป็นประจำเดือน กิน 4-5 แผง อาการก่อนประจำเดือนก็ดีขึ้นมาก ใช้ชีวิตได้ง่ายขึ้น คนปวดท้องเมนส์ก็แนะนำนะ เพราะอันนี้ก็ช่วยลดปวดท้องเมนส์เหมือนกันจ้า

Comments from Facebook