Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ช่วงที่มีอาการก่อนเป็นปจด ควรกินอาหารแบบไหนดี?

Warning Points:
    0/5

ช่วงที่มีอาการก่อนเป็นปจด ควรกินอาหารแบบไหนดี?

ช่วงก่อน ปจด เราจะมีอาการท้องอืด เหมือนมันแน่นๆ ถ่ายไม่ออก บวมๆ เป็นทุกครั้งเลยค่ะ มันทำให้เราแต่งตัวไม่ได้ คือกังวลเรื่องพุง ตัวอืดบวม ทำให้เราไม่อยากลุกออกไปข้างนอกบ้าน ไปทำงานอ่ะค่ะ คือถ้าอยากให้มันถ่ายง่ายๆช่วงก่อนมี ปจด ถ้าเรากินอาหารที่มันย่อยง่ายจะช่วยมั้ยคะ? แล้วเวลาเข้าห้องน้ำก็ปวดหลัง ปวดหน่วงน้องสาวด้วยค่ะ ทำให้ใช้เวลาถ่ายในห้องน้ำไม่ได้นาน สุดท้ายไม่ได้ถ่ายไปเลยค่ะ

0/5

Re: ช่วงที่มีอาการก่อนเป็นปจด ควรกินอาหารแบบไหนดี?

อาหารกินได้หมดค่ะ ยกเว้นที่ควรหลีกเลี่ยงชา คาเฟอีน กาแฟ โกโก้ เพราะจะทำให้เกิดอาการได้ค่ะ

0/5

Re: ช่วงที่มีอาการก่อนเป็นปจด ควรกินอาหารแบบไหนดี?

คือส่วนตัวเราคล้ายๆ จกท เลย กินของย่อยง่ายก็ยังถ่ายยากท้องอืด ผลพวงจากอาการก่อนมีประจำเดือนนั่นแหละ หลังๆเราเลยกินยาคุมซินโฟเนียให้มันช่วยลดอาการท้องอืดตัวบวมช่วง pms แล้วก็กินผักผลไม้เพิ่มขึ้น พอรอบประจำเดือนมาใหม่ คราวนี้ดีขึ้น ไม่ค่อยท้องอืดล่ะ ถ่ายง่าย แนะนำให้ทำแบบเรา 2 อย่างคู่กันไปคะ อาการท้องอืดจะดีขึ้นมากๆ

0/5

https://www.honestdocs.co/pms-irrita...e-menstruation

ตามนี้นะ กินได้หมด เพราะยังไม่มีอาหารชนิดไหนบรรเทาอาการก่อนมีประจำเดือน ได้ เว้นแต่ของที่ไม่ควรกินจำพวกคาเฟอีนอ่ะค่ะ ลองดูเด้อ แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆก็หายาที่ช่วยลดอาการก่อนมีประจำเดือนมากินค่ะ จะรักษาเห็นผลเร็วกว่านะ

0/5

เมื่อก่อนเราก็ท้องอืดเพราะเป็นอาการก่อนมี ปจด แต่ตอนนี้ไม่ล่ะ เพราะเรากินยาคุม synfonia มันช่วยลดผลข้างเคียงก่อนมี ปจด ให้น้อยลง อันนี้รวมอาการปวดท้อง ปวดเมื่อยเนื้อตัวต่างๆด้วยนะ ดีขึ้นมากๆค่ะ

Comments from Facebook