Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ร้อยไหมมาแล้วปวดหน้ามาก แถมบวมด้วย

Warning Points:
    0/5

ร้อยไหมมาแล้วปวดหน้ามาก แถมบวมด้วย

ขอปรึกษาคนเคยร้อยไหมหน่อยค่ะ คือเราไปร้อยไหมมาเมื่อสามวันที่แล้ว และตอนนี้เรารู้สึกปวดหน้ามาก แล้วหน้าก็บวมๆด้วย อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรค่ะ แล้วมันจะหายบวมไหม กลัวมีปัญหาจังเลยค่ะ

0/5

Re: ร้อยไหมมาแล้วปวดหน้ามาก แถมบวมด้วย

อักเสบเพราะร้อยไหมเยอะไปค่ะ เราก็เป็น ร้อยไปรวมๆสามสิบวัน อักเสบมาก ปวดมาก ต้องกินยาแก้ปวดบรรเทาเอา แต่เดี๋ยวก็หายนะ

0/5

Re: ร้อยไหมมาแล้วปวดหน้ามาก แถมบวมด้วย

แปลกจัง ของเราไม่อักเสบ ไม่ช้ำเลยนะ แต่อาจจะเพราะของเราร้อยแค่เส้นเดียวต่อข้างอ่ะ เป็นไหมแบบพิเศษ ทำไวมาก แล้วก็ไม่ปวดอักเสบด้วย

0/5

Quote Originally Posted by ่่่่jenny View Post
    แปลกจัง ของเราไม่อักเสบ ไม่ช้ำเลยนะ แต่อาจจะเพราะของเราร้อยแค่เส้นเดียวต่อข้างอ่ะ เป็นไหมแบบพิเศษ ทำไวมาก แล้วก็ไม่ปวดอักเสบด้วย
    บอกได้ไหมคะว่าทำที่ไหนมา แล้วทำไมถึงใช้แค่เส้นเดียว นี่สนใจมาก

0/5

Quote Originally Posted by nongnoy View Post
    บอกได้ไหมคะว่าทำที่ไหนมา แล้วทำไมถึงใช้แค่เส้นเดียว นี่สนใจมาก
    เราทำที่ Anjali Clinic เป็นไหมอิตาลี หมอบอกว่าเป็นไหมดีที่สุดแล้วก็เลยเอาเลย ดีมากจริงไม่ช้ำอักเสบ และเห็นผลทันทีหลังทำเลยไม่ต้องรอนานแบบไหมทั่วไปค่ะ

Comments from Facebook