Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: สบู่เด็ก ครีมอาบน้ำเด็ก ตัวไหนใช้ดี ไม่แพ้บ้างคะ

Warning Points:
    0/5

สบู่เด็ก ครีมอาบน้ำเด็ก ตัวไหนใช้ดี ไม่แพ้บ้างคะ

สวัสดีค่ะแม่ๆ มีบ้านไหนลูกผิวแพ้ง่ายมากๆมั้ยคะ ตอนนี้เรามีปัญหากวนใจมากเลย เวลาเปลี่ยนสบู่อาบน้ำให้ลูกก็คอยกังวลว่าผิวลูกจะเเพ้ไหม ใช้มาเกือบหมดบิ๊กซีแล้วค่ะแม่ มีผลิตภัณฑ์ตัวไหนอ่อนโยนต่อลูกบ้างคะ แม่แนะนำหน่อยค่ะ

0/5

Re: สบู่เด็ก ครีมอาบน้ำเด็ก ตัวไหนใช้ดี ไม่แพ้บ้างคะ

เลือกที่มีส่วนผสมเป็น Organic เป็นหลักค่ะ ส่วนผสมมาจากธรรมชาติ ไม่ใส่สี ไม่แต่งกลิ่น ไม่ใส่สารทำให้เกิดฟอง เพราะอาจจะระคายเคืองได้

0/5

Re: สบู่เด็ก ครีมอาบน้ำเด็ก ตัวไหนใช้ดี ไม่แพ้บ้างคะ

เราเน้นผลิตภัณฑ์ที่ทำให้ผิวลูกคงความชุ่มชื้นไว้ได้ค่ะ เพราะถ้าผิวแห้งแล้วจะบอบบาง แพ้ง่าย ผดผื่นขึ้นง่าย ความชุ่มชื้นเป็นเหมือนเกราะป้องกันผิวให้แข็งแรง เราแนะนำยีราฟแอนด์เฟรนด์เลยค่ะ เราไปเจอเขามาออกบู๊ทอยู่ตอนไปรพ. ได้ที่เค้าแจกมาใช้แล้วประทับใจมากต้องกลับไปซื้อซ้ำที่โรบินสัน

0/5

ตัวนี้ค่ะ ใช้ดี ใช้ได้นานคุ้มค่า คุ้มราคา หมดปัญหาเรื่องแพ้เพราะมีการทดสอบค่าการระคายเคืองแล้วว่าเท่ากับ 0 เลย คือไม่ก่อให้เกิดการแพ้ ระคายเคืองกับผิวเด็ก ผู้ใหญ่ก็ใช้ได้นะ เราซื้อมาจากเพจ giraffe & friends

0/5

ตัวนี้ดีจริง หลานเราใช้ตลอด หลานผิวแพ้ง่ายมากกกๆๆๆ แต่ตัวนี้ไม่แพ้เลย น่าจะซื้อจากโรบินสันนะ

Comments from Facebook