Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: เรื่องกลิ่นที่ช่องคลอดทำยังไงให้หายคะ

Warning Points:
    0/5

เรื่องกลิ่นที่ช่องคลอดทำยังไงให้หายคะ

คืองี้ค่ะ ช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมาเรายังไม่ได้มีอะไรกับแฟน แล้วก็ไม่ได้เป็นประจำเดือนด้วย แต่ 2 3 วันก่อนอยู่ๆก็รู้สึกได้กลิ่นจากตรงนั้นของตัวเองค่ะ พยายามล้างก็แล้ว ใช้แลคตาซิคล้างก็แล้ว แต่กลิ่นก็ยังเหมือนเดิม เหมือนจะยิ่งแรงขึ้นด้วยค่ะ ดีนะตอนนี้แฟนเรากลับหอไปแล้ว
    ไม่งั้นอายแย่เลย อยากถามว่าอาการแบบนี้ต้องไปหาหมอมั้ยคะ ถ้าหากว่าซื้อยามาใช้เองจะได้หรือเปล่าคะ

0/5

Re: เรื่องกลิ่นที่ช่องคลอดทำยังไงให้หายคะ

อาการแบบนี้เราเคยเป็นอยู่ช่วงนึง กลิ่นเหม็นแรงมาก จำได้เลยว่าตอนนั้นไม่ค่อยจะกล้าออกไปไหน เราเสียความมั่นใจไปเลย เภสัชแนะนำให้ใช้ BalanceActiv ค่ะ ตัวนี้ช่วยเรื่องปรับสมดุลในช่องคลอด รักษาอาการช่องคลอดติดเชื้อต่างๆ จากการที่แบคทีเรียดีเราเสียสมดุล

0/5

Re: เรื่องกลิ่นที่ช่องคลอดทำยังไงให้หายคะ

มีอาการคล้ายกันเลยค่ะ ใกล้เคียงกับเรามาก แต่ไม่กล้าไปถามใคร เราเองนี่เผลอเอาสบู่สวนล้างไปหลายทีมาก เพิ่งรู้ว่ามันไม่ดีต่อค่า pH ตรงนั้น

0/5

ยาสอดเลยค่ะ เราเคยใช้บาลานซ์แอคทีฟอ่ะ กล่องเดียวอาการก็ดีขึ้นนะ ลองปรึกษาเภสัชทีร้านขายยาดูค่า

0/5

หลักๆแล้วเริ่มจากปรับสมดุลก่อนเลยค่ะ พอสมดุลภายในดี เชื้ออื่นๆก็จะมารุกรานไม่ได้ แนะนำยาสอดตัวนี้นะคะ

Comments from Facebook