Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ผดผื่นแดงขึ้นตามตัวลูก เป็นบ่อยๆเกิดจากอะไรคะ

Warning Points:
    0/5

ผดผื่นแดงขึ้นตามตัวลูก เป็นบ่อยๆเกิดจากอะไรคะ

มีผดผื่นขึ้น แปลว่าลูกกำลังแพ้อะไรบางอย่าง จะรู้ได้ยังไงคะว่าลูกแพ้อะไร ทั้งเสื้อผ้าที่ลูกใส่ น้ำยาซักผ้าลูก สบู่ แชมพู
    ถ้าเกิดจากปัจจัยเหล่านี้ต้องเปลี่ยนไปใช้แบบไหนถึงจะโอเคคะ

0/5

Re: ผดผื่นแดงขึ้นตามตัวลูก เป็นบ่อยๆเกิดจากอะไรคะ

โอ้ เกิดได้จากหลายปัจจัย ไปหาหมอค่ะ น่าจะชัดเจนและดีกว่า ถ้าอยากบรรเทาอาการแนะนำ โฟมอาบน้ำ โลชั่น บาล์มทาแก้คัน
    ของยีราฟแอนด์เฟรนด์ค่ะ ที่บ้านให้ใช้อยู่ อ่อนโยนมาก ปลอบประโลมผิวได้ดี

0/5

Re: ผดผื่นแดงขึ้นตามตัวลูก เป็นบ่อยๆเกิดจากอะไรคะ

Quote Originally Posted by makuko View Post
    โอ้ เกิดได้จากหลายปัจจัย ไปหาหมอค่ะ น่าจะชัดเจนและดีกว่า ถ้าอยากบรรเทาอาการแนะนำ โฟมอาบน้ำ โลชั่น บาล์มทาแก้คัน
    ของยีราฟแอนด์เฟรนด์ค่ะ ที่บ้านให้ใช้อยู่ อ่อนโยนมาก ปลอบประโลมผิวได้ดี
    ขอบคุณที่ชี้แนะนะคะ เล็งมานานมาก เห็นว่าเป็นแบรนด์ออร์แกนิค ทดสอบค่าระคายเคืองมาแล้ว ได้ศูนย์ด้วย เห็นแวบๆในโรบินสัน เดี๋ยวจะกลับไปสอยค่ะ

0/5

ผื่นร้อนหรือเปล่าคะ อากาศร้อนๆ ผดมักขึ้น ยายที่บ้านก็เป็นค่ะ คนแก่ผิวบอบบางเหมือนเด็กเลย ลองพวกโลชั่นเพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิว
    เลี่ยงแดดร้อนหรืออับชื้น ช่วยได้ค่ะ

0/5

แพ้ครีมอาบน้ำรึเปล่าคะ ที่บ้านเราก็เคยเป็น ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้โฟมอาบน้ำ แล้วก็บอดี้โลชั่น ของ Giraffe & Friends แล้วอาการดีขึ้นค่ะ

Comments from Facebook