ที่สุดของเพลงแดนซ์ลูกทุ่งสุดฮิตของปี 2020 นี้ ต้องยกให้เค้าเลยค่ะ กับเพลงคารถแห่แววับ ของสาวหงสา ประภาพร จากค่ายเพลง M.Star Records ด้วยเนื้อหาโดนใจสายย่อทั้งหลาย ดนตรีแนวสนุกสนาน แดนซ์กันกระจาย Cover กันทั้งบ้านทั้งเมือง

โดยเพลงแดนซ์ลูกทุ่ง คารถแห่แววับ นี้ได้รับเกียรติจาก “อาจารย์สวัสดิ์ สารคาม”มาเรียบเรียงดนตรี เขียนคำร้องและทำนองโดย“สุริยันต์ ปากศรี”ครูเพลงมากฝีมืออีกท่าน การันตรีผลงานคุณภาพ ยิ่งได้น้ำเสียงทรงพลังของสาวหงสา ประภาพร ถ่ายทอดเพลงนี้ออกมาได้ถูกใจแฟน ๆ เป็นยิ่งนัก

โดยท่อนฮิตที่ว่า” กะเลยแววับ แววับ แววับ แววับ ขับรถไปใส่รถแห่ เข้าไปจอดแท้แล้ละอยู่หน้ารถแห่ กะเลยแววับ แววับ แววับ แววับ ขยับไปเต้นแท้แล้ ละยกมือแก่แด้ละอยู่หน้ารถแห่ จังแม่นม่วนคักแน่ สาวนักเรียนเมื่อยแอ้แล้ อย่าไปบอกอีพ่ออีแม่และคุณครูของหนูเด้อค่ะ เด้อค่ะ เด้อค่ะ เด้อค่ะ ว่าเจอหนูอยู่หน้ารถแห่” เป็นอย่างไรกันบ้างคะ เชื่อว่าหลาย ๆ คน แค่อ่านเนื้อเพลงตามก็เริ่มนั่งไม่อยู่กันแล้วใช่ไหมคะ งั้นเราไปฟังของจริงกันเลยดีกว่า กดลิงก์ด้านล่างนี้ได้เลยยยยย

หากไม่อยากพลาดความเคลื่อนไหว เพลงแดนซ์ลูกทุ่งหรือผลงานใหม่ ๆ ของสาวหงสา เข้ามากดไลค์ กดแชร์ กดกระดิ่ง เป็นกำลังใจให้สาวหงสา กันได้ที่ช่องทาง YouTube Channel : M.Star Records หรือใครอยากติดตามข่าวสารของค่ายเพลงและศิลปิน สามารถคลิกลิ้งก์แฟนเพจด้านล่างนี้ได้เลย เรามีอัพเดตทุกความเคลื่อนไหว ฝากติดตามกันด้วยนะคะ

ติดตามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ : https://www.facebook.com/M.STARRecords