Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: เป็นริดสีดวงไม่หายมาหลายปี มียารักษาริดสีดวงแนะนำผมมั้ยครับ

Warning Points:
    0/5

เป็นริดสีดวงไม่หายมาหลายปี มียารักษาริดสีดวงแนะนำผมมั้ยครับ

มันเป็นติ่งเล็กๆ ไม่เจ็บ ผมรู้สึกได้ว่ามันมี จับก็เจอ แต่ไม่เจ็บจริงๆนะครับ แล้วก็เป็นๆหายๆ เลยไม่ได้รักษาให้หายขาด แต่อีกใจก็กังวลกลัวมันจะเป็นหนัก เพราะทุกวันนี้ผมก็ยังเป็นคนถ่ายยากอยู่ครับ มีวิธีไหนพอจะรักษาริดสีดวงให้หายขาดไหมครับ ผมอยากได้เป็นยา ไม่อยากไปผ่าครับ

0/5

Re: เป็นริดสีดวงไม่หายมาหลายปี มียารักษาริดสีดวงแนะนำผมมั้ยครับ

กินน้ำให้เยอะๆ กินอาหารที่มีไฟเบอร์ ผักและผลไม้ต่างๆ พยายามปรับวิธีการกินให้มันถ่ายง่ายมากขึ้น น่าจะพอช่วยได้นะ หรือถ้าไม่พอก็กินไฟเบอร์ที่เป็นอาหารเสิรมช่วยด้วยค่ะ จะได้ถ่ายง่าย อุจจจาระจะได้นิ่มๆ ไม่แข็งค่ะ

0/5

Re: เป็นริดสีดวงไม่หายมาหลายปี มียารักษาริดสีดวงแนะนำผมมั้ยครับ

ลองกินยาสมุนไพร ridchy-t ของหมอธีดูค่ะ เรากินตั้งแต่เป็นติ่งเนื้อเล็กๆ ตอนนี้หายจนหดกลับเข้าไปข้างในแล้วค่ะ ไม่เจ็บ กินต่อเนื่องจนหายแล้วแต่ก็ยังกินอยู่ ช่วยให้ระบบขับถ่ายเข้าที่ เราถ่ายง่ายขึ้นเยอะเลยค่ะ

0/5

ควรรักษาจากพฤติกรรมการขับถ่าย การกินอาหาร อาจจะมีกินพวกสมุนไพรร่วมด้วยก็ได้ ปรับทั้งระบบ หายขาดแน่นอน

0/5

เรากินสมุนไพรรักษาริดสีดวงของหมอธี ริชชี่ธี ควบคู่ไปกับพฤติกรรมการกินและการขับถ่ายค่ะ ตอนนี้หายขาดแล้ว ลองดูนะคะ เป็นสมุนไพร 100% ไม่อันตรายค่ะ

Comments from Facebook