Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: มีมั้ยคะ??? คนที่ประจำเดือนแล้วชอบท้องผูก?

Warning Points:
    0/5

มีมั้ยคะ??? คนที่ประจำเดือนแล้วชอบท้องผูก?

สังเกตตัวเองทุกครั้ง ก่อนมีประจำเดือน เราจะท้องผูกมากๆๆๆๆ แบบอึดอัดท้อง ไม่ถ่ายเลย ยาวไปจนถึงวันที่มีประจำเดือนช่วง 2-3 วันแรก ถึงหาย ประเด็นคือ เราอึดอัดท้องมากๆอ่ะ มันพาลให้หงุดหงิด รู้สึกร่างกายมันแน่นไปหมด อยากรู้ว่ามีใครเคยเป็นแบบเรามั้ย แล้วมีวิธีแก้ยังไงบ้างคะ เช่น กินอะไรให้มันถ่ายง่ายๆงี้ (แต่ปกติเราถ่ายง่ายนะคะ เว้นช่วงก่อนมี ประจำเดือนล่ะค่ะ แบบไม่ถ่ายเลย)

0/5

Re: มีมั้ยคะ??? คนที่ประจำเดือนแล้วชอบท้องผูก?

ของเราท้องเสียอ่ะ แต่แบบรับมือได้นะ ยังไม่ถึงขั้นต้องกินยาอะไร แปบๆก็หายค่ะ

0/5

Re: มีมั้ยคะ??? คนที่ประจำเดือนแล้วชอบท้องผูก?

เป็นค่ะ ของเราจะมีอาการตัวบวมๆหน้าบวมๆร่วมด้วย เหมือนตัวเองจะอ้วนขึ้นอ่ะ555+ แต่พอหมด ปจด ก็ไม่เป็นล่ะ มีคนเคยแนะนำให้กินยาคุมซินโฟเนียเหมือนกัน เราก็กินนะ 3-4 แผงได้ก็เออ ดีขึ้นจริงๆนะ เหมือนฮอร์โมนข้างในมันคงที่อ่ะ ร่างกายเลยไม่ค่อยเป็นไรมากล่ะ

0/5

นี่จะเป็นแบบช่วง 3 วันแรก แทบไม่ถ่ายเลยจริงๆ มันอึดอัดแน่นท้อง ทำได้แค่อดทนอ่ะ กินน้อยๆเอา โคตรไม่สบายตัวเลย

0/5

เคยอ่านเจออาการก่อนมี ปจด มีท้องเสียไม่ก็ท้องผูกด้วยอ่ะ เราเป็นบ้างแต่ส่วนใหญ่จะเป็นสิวมากกว่า กินยาคุมช่วยได้นะคะ เรากินยาคุม Synfonia แล้วดีขึ้นค่ะ ทั้งสิวทั้งอาการท้องผูก ไม่ค่อยมีแล้ว สบายตัวมากๆค่ะ

Comments from Facebook