Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: จะซื้อของไปเยี่ยมคนใกล้คลอด ควรซื้ออะไรดี

Warning Points:
    0/5

จะซื้อของไปเยี่ยมคนใกล้คลอด ควรซื้ออะไรดี

เพื่อนในรุ่นเรามันกำลังจะคลอดลูกค่ะ คนแรกในรุ่นเลย แล้วทีนี้เราก็ไม่เคยซื้อของไปเยี่ยมคนคลอดลูก เลยไม่รู้ว่าจะซื้ออะไรให้ดี แนะนำหน่อยค่ะ

0/5

Re: จะซื้อของไปเยี่ยมคนใกล้คลอด ควรซื้ออะไรดี

ถ้าไม่ถนัดเลยก็ลองให้เป็นเงินก็ได้นะคะ ให้เค้าไปซื้ออะไรของเค้าเอง

0/5

Re: จะซื้อของไปเยี่ยมคนใกล้คลอด ควรซื้ออะไรดี

เราแนะนำให้ซื้อของใช้จำเป็นดีกว่าค่ะ ในฐานะที่เราเป็นแม่นะคะ คือพวกของใช้สำหรับเด็กอ่อนมันจำเป็นจริงๆค่ะ แม่ๆบางคนก็ออกไปซื้อของเองไม่ไหวค่ะ เวลาเราไปเยี่ยมเพื่อนหลังคลอดก็จะชอบแบกกิ๊ฟเซ็ต ของใช้เด็กยีราฟแอนด์เฟรนด์ไปฝากตลอดค่ะ เพราะมีประโยชน์แล้วก็ไม่เสี่ยงทำลูกเค้าแพ้ด้วย

0/5

เป็นพวกของใช้จำเป็นของเด็กอ่อนก็ได้ค่ะ ได้ใช้แน่นอน หรือถ้ามีกำลังหน่อยก็ให้เป็นทองก็ได้ ถ้าไม่ติดขัดอะไร

0/5

ล่าสุดเราก็ซื้อครีมอาบน้ำ giraffe and friends มาจากโรบินสันให้เพื่อนที่เพิ่งคลอดลูกเหมือนกันค่ะ ซื้อเป็นเซ็ตของเค้า จะมีบาล์ม โลชั่น ครีมอาบน้ำ คือมันอาจจะไม่ได้ใช่เซ็ตใหญ่โตอะไรมาก แต่ทุกอย่างเค้าใช้ส่วนผสมเป็นธรรมชาติแล้วก็เป็นออร์แกนิคด้วย เราว่าน่าจะเหมาะกับเด็กที่สุดแล้ว ตัวโลชั่นกับบาล์มนี่ดีมากค่ะ ช่วงนี้ยุงเยอะ โลชั่นกันยุงได้ บาล์มก็ไว้ทาตอนยุงกัดแล้วได้ด้วยค่ะ

Comments from Facebook