Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: มือใหม่หัดเทรดForex ทำยังไงถึงจะได้กำไรครับ

Warning Points:
    0/5

มือใหม่หัดเทรดForex ทำยังไงถึงจะได้กำไรครับ

ถามกันตรงๆโต้งๆแบบนี้แหละครับ อยากได้คำแนะนำจากคนมีประสบการณ์ครับ อยากรู้ว่ามันต้องมีองค์ประกอบอะไรบ้างในการเลือกจับคู่อะไรกับอะไร เอาแค่คร่าวๆก็ได้ครับ

0/5

Re: มือใหม่หัดเทรดForex ทำยังไงถึงจะได้กำไรครับ

แล้วแต่ว่าอยากจะได้กำไรแบบไหนมากกว่า กินเรื่อยๆตอดเล็กๆหรือจะเอาแบบเล่นใหญ่ฟันธงไปเลย ซึ่งอย่างหลังเนี่ยถ้าเราเลือกผิดก็จบเลยนะ เหมือนเสี่ยงดวงแหละเพราะมันคือการคาดการณ์อนาคตว่าจะมาในทิศทางไหน ก็พยายามตามข่าวตปท.บ่อยๆ เช็คกระแสเรื่อยๆ และลองวิเคราะห์ด้วยตัวเองดู อย่าไปเชื่อที่คนอื่นวิเคราะห์ เชื่อตัวเองดีสุด

0/5

Re: มือใหม่หัดเทรดForex ทำยังไงถึงจะได้กำไรครับ

Quote Originally Posted by martinla View Post
    แล้วแต่ว่าอยากจะได้กำไรแบบไหนมากกว่า กินเรื่อยๆตอดเล็กๆหรือจะเอาแบบเล่นใหญ่ฟันธงไปเลย ซึ่งอย่างหลังเนี่ยถ้าเราเลือกผิดก็จบเลยนะ เหมือนเสี่ยงดวงแหละเพราะมันคือการคาดการณ์อนาคตว่าจะมาในทิศทางไหน ก็พยายามตามข่าวตปท.บ่อยๆ เช็คกระแสเรื่อยๆ และลองวิเคราะห์ด้วยตัวเองดู อย่าไปเชื่อที่คนอื่นวิเคราะห์ เชื่อตัวเองดีสุด

โห้ แล้วปกติพี่วิเคราะห์เองอะไรเองหมดเลยเหรอครับ แบบไม่ดูของคนอื่นเลยเหรอ

0/5

Quote Originally Posted by GlorymanU View Post
    โห้ แล้วปกติพี่วิเคราะห์เองอะไรเองหมดเลยเหรอครับ แบบไม่ดูของคนอื่นเลยเหรอ
    ใช่ครับ จริงๆตอนแรกผมก็ไม่ค่อยเก่งหรอก แต่ไปลงคอร์สฟรีเรียนเรื่องForexของBull Sphere มา เขาสอนไปจนถึงการวิเคราะห์แนวโน้มราคาและการใช้เครื่องมือในการวิเคราะห์ ตั้งแต่นั้นก็เลยวิเคราะห์เองมาตลอดเลย แต่ผมไม่ใช่สายลุยนะ เน้นกินเล็กกินน้อยปลอดภัยดี

0/5

ของแบบนี้ต้องเรียนรู้ครับ หาพวกคอร์สออนไลน์เรียน แล้วก็ฝึกฝนกับเดโมเทรดเอา เดี๋ยวก็ค่อยๆทำได้

Comments from Facebook