Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: ถามเด็กจบใหม่ ใช้เวลานานไหมกว่าจะมีบ้านเดี่ยวของตัวเอง

Warning Points:
    0/5

ถามเด็กจบใหม่ ใช้เวลานานไหมกว่าจะมีบ้านเดี่ยวของตัวเอง

อยากมีบ้านของตัวเองค่ะ แต่รู้สึกว่ามันช่างยากเย็นเหลือเกิน เพราะตัวเองเงินก็ไม่เยอะ ไม่รู้ต้องเก็บนานแค่ไหนถึงจะพอซื้อบ้านได้ อยากถามคนจบใหม่ว่าปกติแล้วใช้เวลานานกันแค่ไหนค่ะถึงจะมีบ้านของตัวเอง

0/5

Re: ถามเด็กจบใหม่ ใช้เวลานานไหมกว่าจะมีบ้านเดี่ยวของตัวเอง

ไม่จำเป็นต้องมีเงินก้อนเยอะๆก็ได้นะคะ พวกบ้านนี่สามารถกู้และผ่อนเอาได้ค่ะ แต่จบใหม่ยังไม่ต้องรีบมีบ้านขนาดนั้นหรอก ของเรากว่าจะกู้ซื้อก็โน่น 30กว่าๆแล้ว ซื้อโครงการบ้านสีวลีไป 5 ล้านกว่าๆ

0/5

Re: ถามเด็กจบใหม่ ใช้เวลานานไหมกว่าจะมีบ้านเดี่ยวของตัวเอง

ของเราหลังจบสัก3-4ปีก็ซื้อค่ะ แต่ซื้อเป็นทาวน์โฮมนะเพราะราคาไม่แรง นี่พึ่งวางเงินจองโครงการindy ของ land & houses ชอบเพราะดีไซน์เลยสวยมาก https://bit.ly/3dapHbD

Comments from Facebook