Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ตกขาวมีสี นี่เป็นช่องคลอดอักเสบหรือเปล่า

Warning Points:
    0/5

ตกขาวมีสี นี่เป็นช่องคลอดอักเสบหรือเปล่า

สังเกตมาสักพักแล้วว่าตกขาวมามากขึ้น แล้วก็มีสีเหลืองๆด้วย เวลามีอะไรกับแฟนเหม็นมากเลยค่ะ อาการแบบนี้เราเพิ่งจะเป็นครั้งแรกค่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นช่องคลอดอักเสบหรือเปล่า ช่วยหน่อยนะคะ

0/5

Re: ตกขาวมีสี นี่เป็นช่องคลอดอักเสบหรือเปล่า

ที่เราเคยเป็นคือ ตกขาวเป็นสีเขียวอ่ะ เวลาฉี่คือแสบมาก แต่เราหายแล้วค่ะ จขกทลองใช้ยาสอด นีโอ เพโนทราน ฟอร์ท ดูดีมั้ย เห็นว่าตัวนี้ฆ่าเชื้อที่ผิดปกติในช่องคลอดได้ทุกเชื้อเลย เราใช้แค่ 7 วัน ก็หายเลยค่ะ ตามร้านขายยามีขายลองดูนะคะ

0/5

Re: ตกขาวมีสี นี่เป็นช่องคลอดอักเสบหรือเปล่า

เรื่องช่องคลอดอักเสบ ติดเชื้อรา เชื้อแบคทีเรียอะไรพวกนี้มันเป็นเรื่องปกติของผู้หญิงค่ะ หายาสอดมาใช้เดี๋ยวห็หายค่ะ ไม่ถึงกะต้องไปหาหมอก็ได้ค่ะ ปรึกษาเภสัชหรือร้านขายยาเค้าก็จ่ายยาให้เราได้ตรงอาการอยูํ่

สายลมฤดูหนาว is offline Registered Member
    0/5

ใช่ค่ะ ช่องคลอดอักเสบได้จากหลายอย่างนะ เราเป็นอยู่เลยค่ะตอนนี้ เพิ่งจะดีขึ้น เราไปร้านยามาเภสัชจ่ายยาสอดมาค่ะ เป็นของ Neo Penotran Forte เราสอดได้ 3 วันแล้ว หายแล้วนะ แต่เภสัชบอกให้สอดครบ 7 วันจนหมดกล่องเลย

0/5

ใช้ยาสอดฆ่าเชื้อเลยค่ะ ช่วงนี้งดมีพสพไปก่อนนะคะ จะได้หายไวๆ น่าจะติดเชื้อแบคทีเรียนะ เราเคยเป็นอยู่

Comments from Facebook