Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: ทำไมพอเกิดวิกฤต คนไทยถึงเห็นแก่ตัวจัง?

Warning Points:
    0/5

ทำไมพอเกิดวิกฤต คนไทยถึงเห็นแก่ตัวจัง?

ไอ้นั่นก็ขึ้นราคา ไอ้นี่ก็ขึ้นราคา ช่วงแรกๆนี่ขึ้นราคาเหมือนบ้านผมผลิตแบงค์ หาที่ถูกๆยาก สุดท้ายต้องมาซื้อแพงๆ
    แล้วบางอย่างไม่ได้มาตรฐานด้วย เอาที่เกิดกับผมเลย ซื้อแมสอย่างแพงมาใช้เกือบพัน คิดในใจ เอาว่ะ แพงแต่ดี แต่พอซื้อมา มันใช้ไม่ได้
    ไม่ได้มาตรฐาน ซื้อของแพงก็ยังมาหลอกกันอีก ผมไม่เข้าใจทำไมต้องเอาเปรียบกันซ้ำซาก ที่เป็นอยู่มันก็แย่พออยู่แล้ว
    ทำไมพวกคุณถึงได้ใจดำ ฉวยโอกาสซ้ำเติมกันได้ลงคอ

0/5

Re: ทำไมพอเกิดวิกฤต คนไทยถึงเห็นแก่ตัวจัง?

เจอมาเหมือนกันค่ะ ถึงช่วงนี้หลายอย่างจะราคาถูกลง แต่มันก็แพงกว่าปกติอยู่ดี เราพูดจริงๆนะ มันเป็นค่าใช้จ่ายที่เพิ่มมามากๆ
    ที่เราไม่ควรจ่ายถึงขนาดนี้เลย

0/5

Re: ทำไมพอเกิดวิกฤต คนไทยถึงเห็นแก่ตัวจัง?

เพิ่งเห็นโฆษณา #Think คิดสักนิด https://bit.ly/35pmYYS ของแลนด์แอนด์เฮ้าส์ สะท้อนสังคมตอนนี้ได้ดีเลยครับ
    ผมเองก็เคยคิดแบบผู้ชายในคลิป แต่ตอนนี้ไม่แล้ว คนอื่นไม่ทำ แต่เราทำได้ เริ่มที่เรา แล้วบอกต่อคนอื่นๆ ผมเชื่อว่ามันจะเปลี่ยนแปลงได้ครับ
    อย่าน้อยใจไปเลยครับ คนในสังคมที่ดีๆยังมีอยู่อีกมากจริงๆ

Comments from Facebook