แรงไม่หยุด ฉุดไม่อยู่จริง ๆ !!! สำหรับเพลงจากเจ้าแม่รถแห่อย่างสาว หงสา ประภาพร กับเพลง “พ้อว้อ..แพ้แว้” เพลงลูกทุ่งสุดสร้างสรรค์ จากค่าย M.Star Records ที่นำเอาภาษาถิ่นภาคอีสานมาแต่งเป็นเนื้อเพลง มีท่อนฮิตติดหูอย่าง “ซอดพ้อว้อ พ้อว้อ แพ้แว้ ซอดแพ้แว้ แพ้แว้ พ้อว้อ” ได้ยินต้องลุกขึ้นเต้น

เพลงนี้เองยังได้รับเกียรติจาก “อาจารย์สวัสดิ์ สารคาม” มาเรียบเรียงดนตรี เขียนคำร้องและทำนองโดย“สุริยันต์ ปากศรี” นักแต่งเพลงฝีมือดีอีกด้วย ซึ่งสาวคนนี้ ไม่ได้มีดีแค่เพลงนี้เพลงเดียวนะคะ สาวเจ้ายังเป็นเจ้าของเพลงรถแห่สุดฮิต ที่ทำยอดวิวถล่มทะลายมาแล้วกับเพลง “คารถแห่แววับ” และเพลง “ขอไอดีสิดีบ่” ซึ่งเพลงใหม่นี้ก็ยังคงความเป็นสาวหงสา เต้นกันสนั่นเมือง แถมยอดเข้าชมใน Youtube พุ่งสูงขึ้นเรื่อย ๆ ตามติดเพลงแจ้งเกิดไปติด ๆ

แต่สำหรับใครที่ชื่นชอบสาวคนนี้ หรืออยากจะฟังเพลงอื่นของค่าย M.Star Records สามารถติดตามได้ที่ช่องทาง YouTube Channel : M.Star Records หรือใครอยากติดตามข่าวสาร สามารถติดตามได้ที่ Fanpage : M.Star Records ได้เลยค่ะ แต่ตอนนี้เราไปฟังเพลงนี้กันดีกว่าค่ะ กับเพลง “พ้อว้อ..แพ้แว้”

ติดตามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ : https://www.facebook.com/M.STARRecords