มาจ้า เร่เข้ามาจ้า!!! สงกรานต์ปีนี้ รัฐบาลประกาศไม่ให้เป็นวันหยุด หลาย ๆ คนคงแอบเสียใจที่ไม่ได้กลับบ้าน ไม่ต้องเศร้า ไม่ต้องเสียใจค่ะ เรามาจัดปาร์ตี้คนเดียวในบ้านก็ได้ ลองมาฟังเพลงโจ๊ะ ๆ สนุก ๆ กันดีกว่า กับเพลงลูกทุ่งที่มียอดวิวถล่มทลายอย่างเพลง “คารถแห่แววับ” ของสาวน้อย ฉายาเจ้าแม่รถแห่ อย่างสาวหงสา ประภาพร จากค่าย M.Star Records

เพลงนี้ นับได้ว่าเป็นเพลงปลุกกระแสเพลงรถแห่เลยล่ะค่ะ ที่ใดมีงานบุญ งานบวช จะขาดเพลงของสาวสวยคนนี้ไปไม่ได้ แต่สาวน้อยคนนี้ ก็ไม่ได้โด่งดังแค่เพลงเดียวนะคะ ยังมีเพลง “ขอไอดีสิดีบ่” เพลงเอาใจคนแอบรัก กับเพลงใหม่ล่าสุด “พ้อว้อ...แพ้แว้” เพลงที่นำเอาภาษาท้องถิ่นภาคอีสานมาแต่งเป็นเพลง ใส่ทำนองสนุก ๆ ชวนให้ลุกเต้นตาม ซึ่งแต่ละเพลง บอกได้เลยนะคะว่า สนุกมาก ๆ ไพเราะจนต้องฟังซ้ำหลาย ๆ รอบกันเลยทีเดียว

อย่าลืมนะคะ สงกรานต์นี้ไม่ได้ไปไหน ลองเปิดเพลงของสาวสวยคนนี้ฟัง รับรองได้เลยว่าจะไม่เบื่ออีกต่อไป แต่สำหรับใครที่ชื่นชอบสาวคนนี้ หรืออยากจะฟังเพลงอื่นของค่าย M.Star Records สามารถติดตามได้ที่ช่องทาง You Tube Channel : M.Star Records หรือใครอยากติดตามข่าวสาร สามารถติดตามได้ที่ Fanpage : M.star Records ได้เลยค่ะ แต่ตอนนี้เราไปฟังเพลงของสาวคนนี้กันดีกว่า กับเพลงจังหวะสนุก ๆ “คารถแห่แววับ”

ติดตามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ : https://www.facebook.com/M.STARRecords