สวัสดีเพื่อนๆ ทุกคน วันนี้เจ๊จะมารีวิวของกินยามดึก ใครที่ดึกๆ มาแล้วชอบหิวข้าวบ้างเอ่ย ซึ่งปัญหานี้เป็นปัญหาระดับชาติมากจริงๆ พอหิวแล้วก็ต้องได้วุ่นวายออกไปร้านสะดวกซื้อตอนดึกๆ ดื่นๆ ซึ่งมันโคตรจะขี้เกียจและเสียเวลามากๆ ถ้างั้นเรามาเตรียมไว้ติดตู้เย็นเอาไว้เลยดีกว่าเนอะ ของกินเล่นในตู้เย็นที่ต้องมี ที่พลาดไม่ได้เลยนั้นมีอะไรกันบ้าง ไปดูกันเลยจ้า1. โยเกิร์ตตัวแรกแนะนำเป็นโยเกิร์ตเลยค่ะ โยเกิร์ตมีหลายรสชาติเลยนะคะ แต่สำหรับใครที่ไม่อยากอ้วนหรือควบคุมน้ำหนักอยู่ แนะนำให้เลือกเป็นโยเกิร์ต 0% เลยค่ะ สำหรับการทานโยเกิร์ตเวลาหิวๆ อาจจะไม่ได้อิ่มเท่ากับทานข้าว แต่ก็ช่วยไม่ให้ท้องร้องได้นะ เรียกว่าอยู่ท้องในระดับหนึ่งเลยล่ะ ซึ่งเป็นข้อดีนะคะ มื้อดึกเราไม่ควรทานอาหารหนักๆ เพราะทานแล้วนอน อาหารไม่ย่อย เดี๋ยวมีปัญหาตามมาน๊า2. ไข่ต้มข้อต่อมาแนะนำเป็นไข่ต้มเลยจ้าาา ตัวนี้สำหรับเจ๊คือ Recommend มากๆ สำหรับใครที่เวลาหิวอยากอยากทานอาหารมากกว่าขนม แนะนำทานไข่ต้มจ่ะ เหยาะซอสใส่หน่อย ดึกๆ เวลาหิวนี่คือฟินขั้นสุดนะจ๊ะ ไข่ต้มสำหรับการทานในมื้อดึกคือทานฟองเดียวก็นอนหลับสบายแล้วค่ะ ทานฟองเดียวก็คืออิ่มเลย ท้องไม่ร้องกวนใจเวลานอนเลยจ้าา แนะนำๆ3. ขนมปังข้อต่อมาสิ่งที่ตู้เย็นขาดไม่ได้เลยคือขนมปังค่ะ ตอนดึกเวลาหิวๆ นี่คือช่วยได้เยอะจริงๆ ทาน 1-2 แผ่นก็อยู่ท้องแล้ว สำหรับใครที่ไม่ Mind เรื่องแคลอรี่อาจจะเพิ่มนมข้นหวานหรือเนยทาบนหน้าขนมปัง เพื่อเพิ่มรสชาติให้น่าทานขึ้นก็ได้ แต่สำหรับใครต้องการควบคุมน้ำหนักแนะนำทานเพียวๆ เลยค่ะ หรือถ้าเฮลตี้มากๆ จริงๆ ทานเป็นขนมปังโฮลวีตไปเลยก็ได้จ้าอ่านเพิ่มเติม>slotxo