เชื่อว่าหลายๆ คนเวลาเข้าร้านตัดผมแล้วไม่รู้จะบอกช่างว่าจะตัดยังไงดี หรือว่าเอาภาพทรงผมที่อยากตัดไปให้ช่างดู แต่พอตัดออกมาแล้วไม่ตรงตามรูปอีก หงุดหงิดใช่ไหมล่ะ เพราะกว่าผมจะยาวมันใช้เวลานาน บทความนี้จะทำให้คุณเข้าใจเกี่ยวกับทรงผมมากยิ่งขึ้นลักษณะเส้นผมก่อนอื่นเลย การที่เราเลือกจะตัดผมทรงอะไรนั้น เราต้องเข้าใจธรรมชาติของเส้นผมเราก่อน ว่าเป็นผมแบบไหน ถ้าเรามีผมตรง แต่เอารูปทรงผมหยักศกของฝรั่งไปให้ช่างตัดผม มันก็ตัดออกมาได้ไม่ตรงตามรูปใช่ไหมล่ะ นี่แหละคือจุดที่ทำให้หลายๆ คนพลาด ในการเลือกทรงผม แต่ไม่เป็นไรวันนี้เราได้รวบรวมลักษณะเส้นผมของคนไทยไว้ที่นี่แล้ว จะได้ช่วยให้หนุ่มๆ ได้ทรงผมตามความต้องการของตัวเองยังไงล่ะ1. ผมตรงเป็นลักษณะผมที่ผู้ชายส่วนใหญ่เป็นกัน และช่างตัดผมก็ชอบชักชวนให้ดัดผมวอลลุ่ม อะไรทำนองนี้ใช่ไหมล่ะ แต่แท้จริงแล้วผมตรงนี่แหละ ถือว่าเป็นผมที่สามารถตัดให้ออกมาได้หลากหลายทรง อย่างทรงที่หลายๆ คนฮิตกันก็คือ อันเดอร์คัท หรือแม้แต่ทรงวินเทจต่างๆอ่านเพิ่มเติม >>slotxo