สวัสดีจ้าสาว ๆ ทุกคน เชื่อว่าสมัยนี้ทุกคนต้องเล่นโซเชียล และเจ้าโซเชียลนี้ก็กลายเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตของวัยรุ่นสมัยนี้ไปแล้ว ในการอัปเดตชีวิตในโซเชียลมีเดียแอพต่างๆ การอัพรูปถือเป็นสิ่งที่ทุกคนทำ แต่ว่าการอัพรูปนั้นจะสื่อว่ารูปนั้นเราดูดีหรือเราถ่ายออกมาได้น่าสนใจหรือไม่ คนส่วนมากคิดว่าเจ้ายอดไลค์นี่แหละเป็นตัวกำหนด และแน่นอนจะทำยังไงยอดไลค์ถึงจะเยอะ วันนี้เรามีทริคเล็ก ๆ น้อย ๆ มาฝากกัน จะเป็นยังไงไปดูกันเลยจ้าเซลฟี่หน้ากระจกการถ่ายรูปหน้ากระจกเป็นการถ่ายที่สามารถสร้างความมั่นใจให้กับผู้ถ่ายได้เป็นอย่างมาก เพราะว่าการถ่ายแบบนี้ไม่ได้ถ่ายจากตัวกล้องโดยตรงแต่ถ่ายจะเงาในกระจกที่สะท้อนภาพตัวเอง และภาพส่วนใหญ่จะออกมาดูดีด้วยนะจ๊ะ และสาว ๆ จะสังเกตเห็นได้ว่าบล็อกเกอร์เกาหลีที่มียอดไลค์พุ่ง ๆ จะชอบถ่ายแบบนี้กัน แน่นอนค่ะเพราะการถ่ายแบบนี้เป็นการถ่ายที่เก๋ แถมภาพที่ออกมาดีมาก ลองดูกันจ้าเพิ่มเติม>>slotxo