เนื่องจากในปัจจุบันมีบริษัทประกันที่ค่อนข้างเยอะ ทำให้หลายคนที่สนใจประกันภัยชั้น 1 ที่มีความครอบคลุมมากที่สุดตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลือกทำประกันรถยนต์ชั้น 1 บริษัทไหนดี วันนี้จึงจะมาแนะ 5 ข้อดีของการทำประกันภัยชั้น 1 กับรู้ใจกันค่ะ
1. ครอบคลุมทุกสถานการณ์
ทั้งอุบัติเหตุรถยนต์แบบไม่มีคู่กรณีอย่างเฉี่ยวเสาจนเป็นรอย หรือเป็นอุบัติเหตุรถยนต์ระหว่างรถยนต์ด้วยกันเองที่มีคู่กรณี รวมถึงคุ้มครองทั้งรถยนต์ที่เสียหายจากภัยธรรมชาติ น้ำท่วม ไฟไหม้ การโจรกรรมหรือแม้แต่ความเสียหายจากการโจรกรรมที่ไม่สำเร็จ ก็คุ้มครองเช่นเดียวกันค่ะ
2. มีส่วนลดประวัติดี
ทางรู้ใจมีส่วนลดเบี้ยประกันสำหรับผู้ทำประกันที่มีประวัติดี ไม่มีการแจ้งเคลมในช่วงที่ผ่านมา โดยมีส่วนลดตั้งแต่ 20 % - 50% ของเบี้ยประกันภัยในปีที่ต่ออายุ
3. มีส่วนลดติดกล้อง
มีส่วนลดถึง 10 % สำหรับผู้ทำประกันที่ติดตั้งกล้องบันทึกในรถยนต์ และต้องแน่ใจด้วยนะคะว่าในกรณีเกิดเหตุต้องใช้ภาพจากกล้องเราสามารถส่งมอบภาพเคลื่อนไหวให้กับทางรู้ใจได้ ไม่เช่นนั้นจะต้องรับผิดชอบค่าเสียหายส่วนแรก 1,000 บาท ต่ออุบัติเหตุค่ะ
4. มีแผนผู้ขับขี่ให้เลือก
มีแผนผู้ขับขี่ให้เราสามารถเลือกได้ ทั้งแผนผู้ขับขี่ระบุชื่อ ซึ่งคุ้มครองเต็มรูปแบบเฉพาะผู้ขับขี่ที่ถูกระบุชื่อไว้เท่านั้น แผนผู้ขับขี่อายุ 25 ปีขึ้นไป แผนผู้ขับขี่อายุ 30 ปีขึ้นไป และแผนผู้ขับขี่แบบไม่ระบุชื่อค่ะ
5. ตรวจสภาพรถผ่านวิดีโอคอล
เป็นนวัตกรรมตรวจสภาพรถออนไลน์รูปแบบใหม่จากทางรู้ใจที่สร้างเพื่อเพิ่มความสะดวกสบายให้ลูกค้าสามารถตรวจสภาพผ่านกล้องมือถือได้ทุกที่ผ่านทางแอพค่ะ ซึ่งเจ้าหน้าที่จะแนะนำให้ตรวจสภาพรถภายนอกและภายใน บันทึกภาพรอบคัน ที่สำคัญใช้เวลาไม่นานเพียงประมาณ 5 – 10 นาทีเท่านั้น หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่จะยืนยันรายละเอียดความคุ้มครองให้เราทราบผลในภายหลังค่ะ
หากยังไม่แน่ใจว่าจะทำประกันรถยนต์ชั้น 1 บริษัทไหนดี ลองให้รู้ใจเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกสำหรับการเปรียบเทียบประกันรถยนต์สิคะ ไม่แน่เพื่อนๆ อาจจะเจอประกันภัยที่ครอบคลุม คุ้มค่า เหมาะสมกับราคาที่ถูกใจจากทางรู้ใจก็ได้ค่ะ