Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ออกกำลังกายมาสามเดือนแล้ว ทำไมน้ำหนักไม่ลดลงเลยคะ งงมาก

Warning Points:
    0/5

ออกกำลังกายมาสามเดือนแล้ว ทำไมน้ำหนักไม่ลดลงเลยคะ งงมาก

ตั้งใจออกกำลังกายมาก็สามเดือนแล้วค่ะ แบบเข้าฟิตเนสเอาเลยนะ เราคุมอาหารควบคู่ไปด้วยเหมือนกัน มีเทรนเนอร์อีกต่างหาก แต่สังเกตเลยว่าตัวเองเหงื่อไม่ค่อยออกเลย แถมน้ำหนักก็ไม่ลดอีก รู้สึกแปลกๆมาก ทุกครั้งที่ออกกำลังกายกลับมา รู้แค่ว่าเหนื่อย เพราะเราก็ออกกำลังหนักพอสมควร มันแบบเป็นท้ออยู่ ใครเคยเป็นแบบนี้กันบ้างอะคะ แล้วเราจะทำให้น้ำหนักลดได้มั้ย

0/5

Re: ออกกำลังกายมาสามเดือนแล้ว ทำไมน้ำหนักไม่ลดลงเลยคะ งงมาก

เราว่าจขกท.อาจจะเป็นคนที่ไม่ค่อยเผาผลาญพลังงานมั้ง ต้องหาอาหารเสริมมากินด้วยหรือเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจ

0/5

Re: ออกกำลังกายมาสามเดือนแล้ว ทำไมน้ำหนักไม่ลดลงเลยคะ งงมาก

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ถ้าแบบเราเลยนะ เราเป็นคนที่ก่อนหน้าไม่ค่อยจะออกกำลังกายเลยค่ะ เลยระบบเผาผลาญไม่ดี ก็ได้ลองดื่มชานะทิสังดู พอดื่มไปอาทิตย์สองอาทิตย์น่ะ เห็นผลเลย เผาผลาญดีมาก ทุกครั้งที่ออกกำลังกายจะเหงื่อออกเยอะ แถมน้ำหนักลงอีกค่ะ สัดส่วนลด ได้ผลดีเลย

0/5

ต้องลองถามเทรนเนอร์ดูนะแบบนี้ ให้เค้าเปลี่ยนการเล่น เปลี่ยนเครื่องเล่นใหม่ เผื่อจะเข้ากับร่างกายของจขกท.มากกว่า ไม่งั้นอาจจะต้องรอให้เข้าเดือนต่อไป อาจจะไปลดเอาตอนนั้นเลยก็ได้

0/5

เป็นไปได้ว่าการออกกำลังกายยังจำเจไหม ถ้าจำเจ ร่างกายมันจะจำได้ เลยไม่ค่อยเกิดการเอาพลังงานไปใช้อะค่ะ หรืออีกทางคือร่างกายไม่เผาผลาญเองจริงๆ อาจจะต้องกระตุ้น เราก็กินชานะทิสังทุกวันเลย แบบจิบๆเอาทั้งวัน พอตอนเย็นออกกำลังกาย รู้ได้ว่าร่างกายเผาผลาญดีขึ้น ช่างน้ำหนัก ดูมวลร่างกายก็คือดลงหมดเลย

Comments from Facebook