Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: แต่งห้องนอนในคอนโดแบบสไตล์สีเข้มๆแต่ไม่ให้ดูทึม จะแต่งออกมายังไงดีครับ

Warning Points:
    0/5

แต่งห้องนอนในคอนโดแบบสไตล์สีเข้มๆแต่ไม่ให้ดูทึม จะแต่งออกมายังไงดีครับ

เพิ่งได้คอนโดมาใหม่เลยครับ อยากจะแต่งห้องนอนในสไตล์ของตัวเอง ตอนนี้คือผนัง กำแพง ตัวห้องเป็นสีขาวหมดเลยครับ แต่ไม่อยากทาสีใหม่ แค่อยากใช้เฟอร์นิเจอร์ไม่ก็ของตกแต่งให้เป็นสีเข้มเฉยๆครับ แต่ไม่อยากให้ออกมาดูมืดเกินไป กลัวห้องนอนจะทึมๆ อยากให้ออกมาเท่มากกว่า ถ้าเป็นเฟอร์นิเจอร์ไม้จะเหมาะไหมครับ

0/5

Re: แต่งห้องนอนในคอนโดแบบสไตล์สีเข้มๆแต่ไม่ให้ดูทึม จะแต่งออกมายังไงดีครับ

เฟอร์นิเจอร์ไม้นี่ใช่เลยครับ เน้นสีน้ำตาล สีไม้ จะทำให้ห้องออกมาดูเท่ได้จริงๆครับ แล้วห้องจะไม่ออกมามืด โต๊ะเป็นโต๊ะไม้ เก้าอี้หนังก็เข้ากันครับ ของเป็นอลูมิเนียมเป็นเหล็กก็ด้วยก็เหมาะ

0/5

Re: แต่งห้องนอนในคอนโดแบบสไตล์สีเข้มๆแต่ไม่ให้ดูทึม จะแต่งออกมายังไงดีครับ

ก็ต้องสีประมาณนี้เลยครับ แต่ถ้าเลือกของตกแต่งไม่ถูกแบบผม ตอนนั้นก่อนที่ผมจะไปซื้อของตกแต่งมาจาก index ผมก็เข้ามาอ่านบทความนี้ก่อน ช่วยได้มากเลยครับ
    https://www.indexlivingmall.com/blog...ial-style.html

Comments from Facebook