Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ยุคนี้จะซื้อทองเก็บเงินไว้ยากจังค่ะ

Warning Points:
    0/5

ยุคนี้จะซื้อทองเก็บเงินไว้ยากจังค่ะ

เศรษฐกิจไม่ดีเลยค่ะ ขายของไม่ค่อยดีมาหลายปีแล้ว ปีก่อนๆก็ได้แค่กำไรไม่กี่บาท แต่ปีนี้แย่จริงๆค่ะ ขายแค่พอได้เท่าตัวมาหลายเดือนแล้ว อยากจะเก็บเงินซื้อทองไว้เกร็งกำไรเพิ่มก็ไม่ได้ มีแต่ต้องเอาที่มีออกมาขายมากกว่า พยายามทำอาชีพเสริมคู่แต่ก็ได้มานิดหน่อยเอง เฮ้อ ไม่รู้เศรษฐกิจจะเป็นอย่างนี้กี่ปี ไม่งั้นคงได้เหลือแต่ตัวจริงๆก็คราวนี้แหละค่า

0/5

Re: ยุคนี้จะซื้อทองเก็บเงินไว้ยากจังค่ะ

ทำไมไม่ลองออมทองดู มีหลายที่ให้ออม หมั่นสะสมจะงอกเงยได้

0/5

Re: ยุคนี้จะซื้อทองเก็บเงินไว้ยากจังค่ะ

จริงครับ ผมก็ออมทองอยู่ในแอป hellogold จ่ายเดือนละ 500 บ้าง 300 บ้าง แป๊บๆได้ทอง 5 กรัม 10 กรัม ออกมาขายต่อแล้วครับ พอได้กำไรนิดหน่อย มีถอนออกมาเป็นเงิน เป็นทองบ้าง ยิ่งตอนนี้ทองขึ้น ผมว่าคุ้มมาก วางแผนจะออมต่อไปเรื่อยๆ

0/5

แนะนำให้ลงทุนออมทองครับ เพราะยังมทองก็เป็นทัรพย์สินที่มีมูลค่าทุกยุค อันไหนที่ขายไปแล้วก็ขายไป มาเริ่มเก็บใหม่ครับ อย่างผมเพิ่งเริ่มออมกับHelloGold ตอนนี้จะ 3 กรัม แล้วครับ โดยออมเดือนละไม่เคยถึงพันแต่พยายามออมตลอด แนะนำให้ลองใช้วิธีนี้ดู เพราะที่ๆผมออมทองก็ช่วยประหยัดเงิน เค้ารับออมขั้นต่ำ 10 บาทเองครับ

0/5

ออมทองกับที่นี่เหมือนกัน ชอบตรงที่ จะถอนเป็นเงินสดหรือทองก็ได้ ทางเลือกเยอะดีค่ะ

Comments from Facebook