Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: สิวขึ้นเพียบเลย น่าจะแพ้ครีม รักษายังไงดี เครียดมากๆ

Warning Points:
    0/5

สิวขึ้นเพียบเลย น่าจะแพ้ครีม รักษายังไงดี เครียดมากๆ

เรารู้ตัวว่าเป็นสิวแพ้ครีมมาได้ 2-3 อาทิตย์แล้วค่ะ ตอนนี้เลิกใช้ครีมทุกอย่างเหลือแต่โฟมล้างหน้าที่ต้องเปลี่ยนเป็นเจลล้างหน้าแทน แต่สิวก็ยังขึ้นอยู่ดี อยากรู้ว่าถ้ารู้ตัวเร็วแบบนี้จะรักษาทันมั้ยคะ? แล้วต้องใช้อะไรบ้าง?สิวถึงจะหายคะ?ตอบเราหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำเลยค่ะ ตอนนี้เครียดมากไม่อยากออกจากบ้านเลย

0/5

Re: สิวขึ้นเพียบเลย น่าจะแพ้ครีม รักษายังไงดี เครียดมากๆ

หยุดใช้ครีมตัวที่แพ้ได้ไว ก็จะหายเร็วขึ้นค่ะ ตอนนี้ก็พักหน้าซักนิดนึง หรือถ้าจะทาครีมก็หาที่เนื้อบางเบา หาเป็นอะไรที่อ่อนโยนนะคะ

0/5

Re: สิวขึ้นเพียบเลย น่าจะแพ้ครีม รักษายังไงดี เครียดมากๆ

ต้องหยุดแต่งหน้าด้วยนะคะ ให้ผิวได้พักแล้วมาเริ่มรักษาเลย เราแนะนำทั้งหมดนี้เลยค่ะ
    มีโฟมล้างหน้า ครีมทาหน้า เจลแต้มสิวและเจลลดรอยสิว
    แนะนำว่าให้ใช้ 3 อย่างแรกไปสักพัก พอสิวน้อยลง เหลือแต่รอยก็ค่อยทาเจลลดรอยสิวค่ะ
    ค่อยๆใช้เวลาหายแน่นอน

0/5

Quote Originally Posted by mame View Post
    ต้องหยุดแต่งหน้าด้วยนะคะ ให้ผิวได้พักแล้วมาเริ่มรักษาเลย เราแนะนำทั้งหมดนี้เลยค่ะ
    มีโฟมล้างหน้า ครีมทาหน้า เจลแต้มสิวและเจลลดรอยสิว
    แนะนำว่าให้ใช้ 3 อย่างแรกไปสักพัก พอสิวน้อยลง เหลือแต่รอยก็ค่อยทาเจลลดรอยสิวค่ะ
    ค่อยๆใช้เวลาหายแน่นอน

เราชอบใช้มอยซ์เจอไรเซอร์ของซิทมาก เพราะเราผิวแพ้ง่าย เป็นสิวง่าย ใช้อะไรไม่ค่อยได้ แต่ใช้ตัวนี้ได้ ไม่ระคายเคืองและสิวขึ้นน้อยลงจริง ผิวก็เนียน ชุ่มชื้นขึ้นด้วย

0/5

แนะนำให้ใช้ Ziiit Moisturizer อันนี้เป็นครีมสำหรับผิวเป็นสิว เน้นช่วยทำให้ผิวแข็งแรงค่ะ ไม่ต้องกลัวว่าจะแพ้นะคะ เพราะเราก็เคยแพ้ครีมมาก่อน ได้ตัวนี้ช่วยชีวิตไว้เหมือนกันค่ะ

Comments from Facebook