Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ดื่มอะไรระหว่างวันช่วยให้ไม่อ้วนบ้างคะ?

Warning Points:
    0/5

ดื่มอะไรระหว่างวันช่วยให้ไม่อ้วนบ้างคะ?

อยากหาอะไรดื่มระหว่างวัน เพราะปกติเป็นคนไม่กินน้ำเปล่า จะกินน้ำอัดลม น้ำผลไม้มากกว่า รู้ดีว่าอ้วน ตอนนี้ก็อ้วนแล้วด้วย แต่หยุดไม่ได้ มันเหมือนกินจนติดไปแล้ว คงคล้ายคนเลิกกินกาแฟไม่ได้ พ่อกับแม่ก็เตือนๆมาบ้าง เพื่อนก็ว่าทุกครั้งที่เรากินน้ำอัดลม แต่ก็ยังเลิกไม่ได้ เลยอยากหาเครื่องดื่มอะไรที่ทานแล้วไม่อ้วน พอจะมีบ้างมั้ยคะ?

0/5

Re: ดื่มอะไรระหว่างวันช่วยให้ไม่อ้วนบ้างคะ?

นมไขมันต่ำ น้ำเต้าหู้หวานน้อย แต่จะจืดๆหน่อย อยากผอมต้องอดทนค่ะ

0/5

Re: ดื่มอะไรระหว่างวันช่วยให้ไม่อ้วนบ้างคะ?

นี่ก็ติดมากจนเพื่อนที่ทำงานซื้อ Herbal Tea มาให้กินแทน ของชานะทิสังอ่ะ เป็นชาสมุนไพรแต่มีรสหวานจากหญ้าหวาน มาลองกินดูก็กินได้นะ ตอนแรกนึกว่าจะขม แต่ไม่เลย หวานๆอมเปรี้ยว กินแล้วอยู่ท้องดีด้วย ไม่รู้สึกโหยของหวานแต่ยังกินข้าวได้ตามปกตินะคะ แล้วที่เคยท้องผูกก็ดีขึ้นด้วยค่ะ ส่วนตัวคิดว่าถ้าไม่อยากอ้วน ชาสมุนไพรเป็นตัวเลือกที่ีดีค่ะ

0/5

พวกน้ำผลไม้สกัดเย็นก็ดีนะคะ แต่ราคาแรงหน่อยขวดละเป็นร้อยเลย อาศัยซื้อกินบ้างบางครั้งให้พอชื่นใจ ถึงจะมีน้ำตาลเยอะ แต่ก็น้ำตาลธรรมชาติ ถ้าไม่กินมากไปก็คงไม่เป็นไรหรอกเนอะ

0/5

พวกชาลดน้ำหนักก็น่าสนใจนะคะ เลือกที่เป็นชาสมุนไพรร้อยเปอร์เซ็นอ่ะค่ะ ที่เคยกินชานะทิสังก็โอเคนะ กินร่วมกับออกกำลังกาย น้ำหนักลงไวมาก ทำให้ไม่ค่อยกินจุบจิบด้วย

Comments from Facebook