Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: คุณแม่ขอบ่น อาบน้ำลูกยากจังเลยเนอะคะ ....

Warning Points:
    0/5

คุณแม่ขอบ่น อาบน้ำลูกยากจังเลยเนอะคะ ....

ตอนนี้เป็นปัญหาใหญ่มากค่ะ อายุเกือบ 2 ขวบแล้ว กำลังซน ชอบวิ่งเล่น คลุกดิน คลุกฝุ่นทั้งวัน ชอบทุกอย่างแต่ไม่ชอบอาบน้ำ ไม่รู้ทำไมยิ่งโตยิ่งดื้อ แค่เอาขาแตะขอบอ่างคือ กรีดร้องไปล่วงหน้าแล้ว บางครั้งไม่พอใจมากๆก็ตีน้ำป๋อมแป๋มพาแม่เปียกวุ่นไปหมด ทุกวันนี้อาบแต่ละครั้งเหนื่อยมาก แต่ไม่อาบก็ไม่ได้อีก เพราะ ติดสกปรกมาจากข้างนอกไหนจะคราบเหงื่อไคล คือกลุ้มใจมากๆ ไม่รู้จะทำยังไงให้เค้าชอบอาบน้ำแล้ว กลัวเค้าเจ็บป่วยจากเชื้อโรคข้างนอกน่ะค่ะ หนักใจมากๆเลย

0/5

Re: คุณแม่ขอบ่น อาบน้ำลูกยากจังเลยเนอะคะ ....

จริงค่ะ งานยากเลย ของเราแค่จับถอดเสื้อผ้าจะเอาน้ำก็ดิ้นแล้วค่ะ เหนื่อยใจ

0/5

Re: คุณแม่ขอบ่น อาบน้ำลูกยากจังเลยเนอะคะ ....

เอาช้อนส้อมพลาสติก แก้วน้ำใสๆสวยๆของเล่นต่างๆลงไปในอ่างให้เค้าอาบเยอะๆค่ะ เค้าจะได้สนุกกับการอาบน้ำแล้วมันก็จะช่วยเสริมพัฒนาการของเค้าด้วยค่ะ ที่บ้านมีเยอะแยะเลย แต่ลูกชอบที่สุดคือ ขวดโฟมอาบน้ำของเค้าค่ะ เพราะมันเป็นลายยีราฟ เค้าก็เล่นไปเรื่อย แล้วสบายเราด้วยนะคะ เพราะวางใกล้ๆได้ไม่ต้องระวังหกเลอะเทอะ ตัวขวดปลอดภัย ชอบทั้งเราทั้งลูกเลยค่ะ

0/5

เราล่อด้วยฟองโฟมค่ะ เอาครีมอาบน้ำฟองโฟมของ Giraffe & Friends มาใช้อาบให้ลูก เค้าก็อาบเพลินๆค่ะ ตัวขวดก็ช่วยให้เค้าสนุกด้วยเพราะเป็นรูปยีราฟน่ารักๆ เป็นตัวช่วยอาบน้ำที่ดีของเรามากๆเลยค่ะ

0/5

Quote Originally Posted by sahib View Post
    เราล่อด้วยฟองโฟมค่ะ เอาครีมอาบน้ำฟองโฟมของ Giraffe & Friends มาใช้อาบให้ลูก เค้าก็อาบเพลินๆค่ะ ตัวขวดก็ช่วยให้เค้าสนุกด้วยเพราะเป็นรูปยีราฟน่ารักๆ เป็นตัวช่วยอาบน้ำที่ดีของเรามากๆเลยค่ะ

ขวดนี้ป่ะคะ ลูกเราก็ใช้อยู่ค่ะ ชอบฟองโฟมเหมือนกัน นุ่มมาก แล้ววางใจในความปลอดภัยของตัวขวดได้เลย เพราะทำมาจากพลาสติกfood grade ปลอดภัยแน่นอนค่ะ

Comments from Facebook