Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ลูกผิวแห้งและแพ้ง่ายมาก ใช้อะไรอาบน้ำให้ลูกดี?

Warning Points:
    0/5

ลูกผิวแห้งและแพ้ง่ายมาก ใช้อะไรอาบน้ำให้ลูกดี?

ลููกอายุ 6 เดือนค่ะ เริ่มอาบน้ำโดยใช้ครีมอาบน้ำได้แล้ว เราก็ใช้แบบที่มีขายตามห้างทั่วไปอ่ะค่ะ เป็นครีมอาบน้ำเด็กปกติ แต่รู้สึกว่าหลังอาบเสร็จผิวลูกแห้งมากและมันเริ่มขึ้นผื่นเป็นปื้นแดงๆด้วยอ่ะค่ะ มันยังเป็นผื่นที่ไม่ใหญ่มาก แต่เราก็พอเดาได้ว่าลูกน่าจะแพ้ครีมอาบน้ำ เลยอยากถามว่าเราควรใช้อะไรอาบน้ำให้ลูกดีคะ เมื่อลูกผิวแพ้ง่ายขนาดนี้ เพราะจะให้อาบน้ำเปล่า เค้าก็เริ่มคลาน เริ่มขยับตัวมากขึ้น มันมีเหงื่อสะสม รู้สึกว่าแค่น้ำเปล่าก็ไม่พอแล้วค่ะ

0/5

Re: ลูกผิวแห้งและแพ้ง่ายมาก ใช้อะไรอาบน้ำให้ลูกดี?

ลูกเราใช้ขวดนี้อยู่ค่ะ อาบตั้งแต่อายุ 1 เดือนเลย เพราะไม่ชอบอาบน้ำเปล่าเฉยๆ ปลอดภัยและอ่อนโยนดีค่ะ เพราะตั้งแต่ใช้มาลูกไม่เคยแพ้เลยค่ะ

0/5

Re: ลูกผิวแห้งและแพ้ง่ายมาก ใช้อะไรอาบน้ำให้ลูกดี?

Quote Originally Posted by pllady View Post
    ลูกเราใช้ขวดนี้อยู่ค่ะ อาบตั้งแต่อายุ 1 เดือนเลย เพราะไม่ชอบอาบน้ำเปล่าเฉยๆ ปลอดภัยและอ่อนโยนดีค่ะ เพราะตั้งแต่ใช้มาลูกไม่เคยแพ้เลยค่ะ

เราเจอที่ the market เหมือนกันค่ะ ขวดนี้กลับไปหาข้อมูลมาเพิ่มว่าเค้าอ่อนโยนถึงขั้นเข้าตาก็ไม่แสบ นี่ว่าจะกลับไปซื้อให้ลูกใช้อยู่

0/5

แนะนำ โฟมอาบน้ำออร์แกนิกของ giraffe&friends นะคะ หนึ่งคือ ปลอดภัยแน่ๆเพราะออร์แกนิกและค่าระคายเคืองเป็น0ค่ะ เราไปเจอมาในโรงพยาบาลก็ซื้อติดมือกลับมาขวดหนึ่งเหมือนกัน

0/5

โฟมอาบน้ำ ยีราฟ แอนด์ เฟรนด์ ก็ดีนะคะ ที่บ้านใช้อยู่ เริ่มอาบตอน 6 เดือนเหมือนกัน แต่ยังไม่มีอาการแพ้ฟ้องขึ้นมาเลยนะคะ ไม่มีผื่น ไม่มีปื้นแดง กลับกันผิวลูกนุ่มชุ่มชื้นมาก ไม่แห้ง และมีกลิ่นหอมอ่อนๆติดผิวด้วยค่ะ ฟัดมันเลย 555555555

Comments from Facebook