Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: ทาแป้งยี่ห้อไหนหน้าก็วอกตลอด สาเหตุเกิดจากอะไรคะ

Warning Points:
    0/5

ทาแป้งยี่ห้อไหนหน้าก็วอกตลอด สาเหตุเกิดจากอะไรคะ

เราพึ่งเริ่มแต่งหน้าค่ะ ยอมรับว่ายังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร เรามีปัญหาอยู่เรื่องหนึ่งคือการใช้แป้งค่ะ เวลาตบแป้งแล้วออกจากบ้านเพื่อนจะทักตลอดเลยว่าหน้าวอก หลังจากนั้นเราก็สังเกตตัวเอง แล้วก็เห็นว่าเออมันวอกจริงหวะ 555 ก็พยายามเปลี่ยนแป้งไปเรื่อย เอาแป้งทาคอทาแขน แต่หน้าก็ยังวอกอยู่ดี ไม่ว่าจะใช้แป้งแพงแป้งถูกก็เถอะ อยากรู้ว่าปัญหามันเกิดจากอะไรกันแน่คะ ไม่รู้จะแก้ยังไงแล้ว

0/5

Re: ทาแป้งยี่ห้อไหนหน้าก็วอกตลอด สาเหตุเกิดจากอะไรคะ

คิดว่าน่าจะเป็นเพราะเลือกแป้งไม่ตรงสีผิวตัวเอง แล้วใช้แป้งหนาๆก็ทำให้วอกได้เหมือนกัน เราเคยเป็นแบบนี้ช่วงที่ซื้อแป้งจากตปท.มาใช้ เลยเปลี่ยนไปใช้แป้งไทยของdeesay แทน โทนพอดีผิว คุณภาพก็พอๆกับแบรนด์ตปท. ตบแป้งแล้วให้ความรู้สึกหน้าเด้งๆ สุขภาพดี

0/5

Re: ทาแป้งยี่ห้อไหนหน้าก็วอกตลอด สาเหตุเกิดจากอะไรคะ

เปลี่ยนมาใช้แป้งไทยค่ะ โทนผิวจะได้ไม่ต่างกันมาก ถ้าอยากได้หน้าแน่นๆแนะนำเจ้านาง แต่ถ้าอยากได้ลุคดิวอี้ก็ดีเซ่

Comments from Facebook