Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: แป้งพัฟปิดสิวจริงๆแล้ว ปิดรอยได้ถึงขนาดไหนคะ?

Warning Points:
    0/5

แป้งพัฟปิดสิวจริงๆแล้ว ปิดรอยได้ถึงขนาดไหนคะ?

บ่องตรง ว่าเจ็บช้ำมามาก กับการเชื่อรีวิวแล้วมันไม่จริง บอกปกปิดๆขั้นสุดแต่พอเอามาใช้จริงคือ ไม่อยู่ สายเข้าหน่อยก็เป็นคราบ รอยสิวโผล่แล้ว เลยอยากรู้ว่าแป้งพัฟที่เคลมว่าปิดรอยสิวได้ดีที่เพื่อนๆเคยใช้ปิดได้ถึงขั้นไหนสุดคะ จะได้ปาที่มีอยู่ในมือทิ้ง ไม่ปกปิดแล้วยังไม่คุมมันอีกต่างหาก /เท

0/5

Re: แป้งพัฟปิดสิวจริงๆแล้ว ปิดรอยได้ถึงขนาดไหนคะ?

บาบาร่ารอยเล็กๆปิดมิดนะ แต่ถ้ารอยไหนใหญ่แบบสาหัสจริงๆ ก็ต้องพึ่งคอนซีลเลอร์อ่ะ แต่นี่ก็ว่าปกปิดได้มากอยู่นะ

0/5

Re: แป้งพัฟปิดสิวจริงๆแล้ว ปิดรอยได้ถึงขนาดไหนคะ?

เพื่อนรอยสิวดำและเข้มมาก ใช้แป้ง Babalah ทาหน้า รอยก็เบาบางลงอยู่นะ แล้วคุมมันดีด้วย เคยลองใช้คือ โอเคเลย

0/5

นี่ว่ารอยดำรอยแดงน่าจะได้อยู่นะ แต่รอยสิวหลุมๆ ยี่ห้อไหนก้เอาไม่อยู่จ้า ขึ้นอยู่กับรอยที่หน้า จขกท ด้วยว่าหนักแค่ไหน

0/5

Quote Originally Posted by oataab View Post
    นี่ว่ารอยดำรอยแดงน่าจะได้อยู่นะ แต่รอยสิวหลุมๆ ยี่ห้อไหนก้เอาไม่อยู่จ้า ขึ้นอยู่กับรอยที่หน้า จขกท ด้วยว่าหนักแค่ไหน
    ใช่ค่ะ ของเราตรงไหนที่มีรอยใหญ่ๆเข้มๆ เราก็ใช้คอนซีลเลอร์กับรองพื้นเกลี่ยๆเอา แต่ช่วงไหนหน้าไม่ค่อยมีรอย เราก็ใช้แป้งพัฟบาบาร่าอย่างเดียวก็กลบมิดอยู่นะคะ

Comments from Facebook