Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: อยากได้แป้งพัฟทาแล้วเนียนทาแล้วขาว แต่หน้าไม่ลอย มีมั้ย?

Warning Points:
    0/5

อยากได้แป้งพัฟทาแล้วเนียนทาแล้วขาว แต่หน้าไม่ลอย มีมั้ย?

อยากได้แป้งพัฟที่ทาแล้วทำให้หน้าสว่างขึ้นนิดนึง แบบขาวหน่อยๆ แต่ไม่เอาหน้าเทาหน้าลอยแบบสก๊อยอ่ะค่ะ พอจะเก๊ทมั้ย? เราดูเรื่องมากเนอะ 5555 แต่ไม่หรอกมันต้องมีแป้งที่ทำให้หน้าขาวแต่ไม่ลอยซิ แนะนำทีค่า

0/5

Re: อยากได้แป้งพัฟทาแล้วเนียนทาแล้วขาว แต่หน้าไม่ลอย มีมั้ย?

babalah ไง ทาแล้วผิวดูเนียนสว่างแต่ไม่ลอยนะ แต่ก่อนอื่นต้องถามก่อน จขกท ผิวดำหรือขาวมากมั้ยอ่ะ

0/5

Re: อยากได้แป้งพัฟทาแล้วเนียนทาแล้วขาว แต่หน้าไม่ลอย มีมั้ย?

Quote Originally Posted by daruneeog View Post
    babalah ไง ทาแล้วผิวดูเนียนสว่างแต่ไม่ลอยนะ แต่ก่อนอื่นต้องถามก่อน จขกท ผิวดำหรือขาวมากมั้ยอ่ะ
    ผิวขาวเหลืองค่ะ ไม่ดำ ออกไปทางขาวๆหน่อยค่ะ

0/5

Quote Originally Posted by thima View Post
    ผิวขาวเหลืองค่ะ ไม่ดำ ออกไปทางขาวๆหน่อยค่ะ

งั้นก็ใช้ได้แหละ ประมาณเบอร์ 2 อ่ะ กำลังดี หาซื้อในเซเว่นได้เลย ราคาก็ไม่แรง เชียร์ตัวนี้นะ เพราะทาแล้วเนียนผ่องมากอ่ะ ใกล้เคียงกับเคาท์เตอร์แบรนด์บางตัวเลย

0/5

ขึ้นอยู่กับการเลือกแป้งให้ตรงกับสีผิวค่ะ สมมุติ สีผิวเราระดับ 3 ก็เลือกแป้งระดับ 2 จะได้ไม่ลอย ไม่ขาวมากค่ะ ส่วนตัวเคยใช้ Babalah อยู่ แนะนำว่าเป็นแป้งอีกตัวที่ทาแล้วหน้าไม่ลอย หน้าเนียนและคุมมันดีมากค่ะ

Comments from Facebook