Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ตามหาครีมที่ใช้ยังไงก็ไม่เป็นสิว ในโลกนี้จะมีไหม?

Warning Points:
    0/5

ตามหาครีมที่ใช้ยังไงก็ไม่เป็นสิว ในโลกนี้จะมีไหม?

จากประสบการณ์ของตัวเองที่ใช้ครีมมาแล้วสารพัดทุกอย่างที่ใครก็ว่าดี ใช้แรกๆก็ดีสมกับที่เคลมกันอยู่หรอก แต่สักพักสิวขึ้นทุกที มากบ้างน้อยบ้างคละกันไป ไม่มีตัวไหนเลยที่ใช้แล้วจะไม่มีสิว เซ็งจัด รู้สึกไม่คุ้มค่ายังไงก็ไม่รุ้ มันจะมีบ้างไหมครีมที่ใช้ดีจริงโดยที่สิวไม่ขึ้น?

0/5

Re: ตามหาครีมที่ใช้ยังไงก็ไม่เป็นสิว ในโลกนี้จะมีไหม?

เราว่าอันนี้ปัญหาน่าจะอยู่ที่ผิวหน้าจขกท. แล้วล่ะว่าทำไมใช้อะไรก็สิวขึ้นไปหมด มันไม่น่าจะเกี่ยวกับครีมอย่างเดียวนะ

0/5

Re: ตามหาครีมที่ใช้ยังไงก็ไม่เป็นสิว ในโลกนี้จะมีไหม?

จากที่อ่านมาคิดว่าคุณน่าจะเป็นคนที่สิวขึ้นง่าย แนะนำ ZiiiT Moisturizer เราเห็นเมทเราใช้ตัวนี้ตลอด เพราะเป็นตัวเดียวที่เพื่อนเราใช้แล้วสิวไม่ขึ้นสักเม็ด คิดว่าคงเหมาะกับผิวแบบคุณนะ

0/5

ถ้าหน้าอ่อนแอ จะใช้อะไรสิวก็ขึ้นได้อยู่แล้ว ถ้าจะไม่ให้มีสิวจริงๆ ต้องจัดการสภาพหน้าตัวเองให้แข็งแรงขึ้นมาก่อน ถ้าจะใชครีมก็ใช้แบบที่ไม่มีสารเคมีเลย ปลอดภัยสุดแล้ว

0/5

เราว่่าเราก็เป็นคนที่เป็นสิวง่ายนะ แต่ยอมแพ้เจ้าของกระทู้เลย 555 ส่วนตัวเราใช้EucerinกับZiiiTแล้วไม่แพ้นะ ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้เคยใช้มอยเจอไรเซอร์ของสองแบรนด์นี้หรือยัง ถ้ายังก็อยากให้ลองดูเผื่อโชคดีใช้แล้วไม่เป็นสิวเหมือนเรา

Comments from Facebook