Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: บ้านฝุ่นเยอะมาก แก้ไขยังไงดี

Warning Points:
    0/5

บ้านฝุ่นเยอะมาก แก้ไขยังไงดี

ขอเกริ่นก่อนนะคะ คือบ้านที่เราอยู่เป็นบ้านที่เราพึ่งซื้อต่อมาจากคนรู้จักอีกที เข้ามาอยู่ได้สักพักก็เจอปัญหาคือเรื่องฝุ่นนี่แหละ ทั้งๆที่ทำความสะอาดเช็ดถูบ้านดีตลอดแต่ก็ยังมีฝุ่นมาเกาะเต็มเลย โดยเฉพาะตามพื้นตามหน้าต่างตามโต๊ะนี่มีเพียบ คิดว่าฝุ่นพวกนี้น่าจะมาจากข้างนอก เพราะถนนฝั่งหลังบ้านเป็นถนนลูกรังเล็กๆส่วนหน้าบ้านก็มีถนนใหญ่รถวิ่งผ่านทั้งวัน กลัวลูกจะเป็นภูมิแพ้เพราะช่วงนี้แกจามบ่อยๆ ต้องทำยังไงไม่ให้ฝุ่นเข้าบ้านค่ะ

0/5

Re: บ้านฝุ่นเยอะมาก แก้ไขยังไงดี

ถ้ามีเงินหน่อยก็ติดเครื่องฟอกอากาศค่ะ ไม่ก็ติดกระจกกันลมกันฝุ่นเข้าทั่วบ้าน คิดว่ามันน่าช่วยนะได้นะคะ

0/5

Re: บ้านฝุ่นเยอะมาก แก้ไขยังไงดี

วิธีที่ดีที่สุดคือติดมุ้งลวดค่ะ เพราะฝุ่นมาเข้าทางช่องว่างช่องลมในบ้าน เท่ากับว่าทุกครั้งที่เปิดประตูหน้าต่างฝุ่นก็จะเข้ามาได้หมด ซึ่งมุ้งลวดจะสามารถกันฝุ่นพวกนี้ได้ ที่รู้เพราะตัวเองเป็นภูมิแพ้อยู่แล้ว ตอนซื้อบ้านใหม่ก็เลยเรียกช่างจาก vr pro มาติดมุ้งลวดกันฝุ่นไว้เลย บ้านโล่งสบายมาก ไม่มีฝุ่นเลยค่ะ

0/5

Quote Originally Posted by laila View Post
    วิธีที่ดีที่สุดคือติดมุ้งลวดค่ะ เพราะฝุ่นมาเข้าทางช่องว่างช่องลมในบ้าน เท่ากับว่าทุกครั้งที่เปิดประตูหน้าต่างฝุ่นก็จะเข้ามาได้หมด ซึ่งมุ้งลวดจะสามารถกันฝุ่นพวกนี้ได้ ที่รู้เพราะตัวเองเป็นภูมิแพ้อยู่แล้ว ตอนซื้อบ้านใหม่ก็เลยเรียกช่างจาก vr pro มาติดมุ้งลวดกันฝุ่นไว้เลย บ้านโล่งสบายมาก ไม่มีฝุ่นเลยค่ะ

ปลูกต้นไม้ก็ช่วยกันฝุ่นได้นะคะ แล้วก็ติดมุ้งลวดแบบที่คุณ laila บอกก็ช่วยได้เหมือนกัน แนะนำว่าติดแบบจีบพับจะกันฝุ่นได้ดีมากค่ะ

0/5

บ้านเราอยู่ใกล้ทางด่วน ฝุ่นเยอะเหมือนกัน แรกๆเราแก้ด้วยการเอาเทปแปะตามช่องว่างในบ้านค่ะ แต่คิดว่าจะไปติดมุ้งลวดแทนแล้วเพราะน่าจะกันฝุ่นได้ดีกว่า เอาแบบคุณภาพดีๆไปเลย

Comments from Facebook