Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: หัวเชื้อไฮยาลูรอนสามารถใช้เดี่ยวๆได้ไหม

Warning Points:
    0/5

หัวเชื้อไฮยาลูรอนสามารถใช้เดี่ยวๆได้ไหม

พอดีว่าเพื่อนไปญี่ปุ่นแล้วซื้อหัวเชื้อไฮยาลูรอนมาฝากค่ะ นางบอกว่าคนผิวแห้งควรใช้(เราเป็นคนผิวแห้ง)แต่ต้องเอาผสมกับครีมแล้วค่อยใช้ เราดันเป้นคนไม่ค่อยซื้อครีมด้วยเลยไม่อยากเอาไปผสมอย่างอื่น แต่เห็นว่าขวดมันเล็กนิดเดียวไม่รู้ว่าจะแรงหรือเปล่า มีใครเคยใช้บ้างไหมคะอยากรู้ว่าถ้าใช้เดี่ยวๆจะเป็นอะไรไหม หรือต้องผสมอย่างอื่นเท่านั้น

0/5

Re: หัวเชื้อไฮยาลูรอนสามารถใช้เดี่ยวๆได้ไหม

ใช้ทาเลยก็ได้ค่ะ ไม่จำเป็นต้องผสม เราใช้Momoeอยู่ก็ทาเลยนะไม่ได้เอาไปผสมอะไร
    ใช้หยดหนึ่งทาบางๆพอเพราะเป็นไฮยาลูรอนเข้มข้นมากอยู่แล้วไม่จำเป็นต้องใช้เยอะ

0/5

Re: หัวเชื้อไฮยาลูรอนสามารถใช้เดี่ยวๆได้ไหม

แล้วแต่ความต้องการเลยค่ะ บางคนเอาไปผสมครีม แชมพู ผสมน้ำอาบ หรือเอาไปทาเข่าทาศอกยังมีเลย จะใช้เปล่าๆเลยก็ได้หรอก แต่ที่ใช้ผสมอย่างอื่นเพราะว่าปกติหัวเชื้อขวดมันเล็กด้วยแหละ ใช้เดี่ยวเดี๋ยวไม่คุ้ม

0/5

ไฮยาลูรอนมันไม่ใช่กรดไม่ต้องกลัวว่าจะกัดหน้า จะใช้เดี่ยวหรือผสมก็ได้หมด นี่พึ่งซื้อหัวเชื้อของโมโมเอะมา ก็ใช้สลับกันไป บางทีก็ใช้เดี่ยวเลยบางทีก็เอาไปผสมโน่นนี่ สนุกดีเพลินๆ 5555

0/5

จขกทใช้ของยี่ห้ออะไรอ่ะ นี่กำลังหาซื้อหัวเชื้ออยู่เหมือนกัน ไม่รู้มีที่ไหนรับพีออเดอร์บ้าง

Comments from Facebook