Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: อะไรที่คิดว่าส่งไปต่างประเทศไม่คุ้มบ้างคะ

Warning Points:
    0/5

อะไรที่คิดว่าส่งไปต่างประเทศไม่คุ้มบ้างคะ

อะไรที่คิดว่าเราส่งของไปต่างประเทศแล้วไม่คุ้มกับค่าส่งบ้างคะ
    เช่น เอกสาร เสื้อผ้า รองเท้า อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ
    เราจะส่งของขวัญไปให้ลูกศิษย์เก่าเค้าเพิ่งเรียน ป.โทจบ อยากแสดงความยินดีกับเค้า

0/5

Re: อะไรที่คิดว่าส่งไปต่างประเทศไม่คุ้มบ้างคะ

เราคิดว่าไม่มีอะไรที่ไม่คุ้มค่ะ ลองคิดง่ายๆ ถ้าเราจะต้องเอาของไปส่งด้วยตัวเองถึงต่างประเทศยังไงก็ยังต้องเสียค่าใช้จ่ายมากกว่าฝาก ชิปปิ้งไปส่ง
    นอกเหนือเสียจากคนนั้น คุ้มค่ากับการพบเจอค่ะ (อันนี้ประเมินค่าไม่ได้)

0/5

Re: อะไรที่คิดว่าส่งไปต่างประเทศไม่คุ้มบ้างคะ

สมมติคุณส่งของหนัก 0.5 กก อย่าง Sme Shipping เขาคิดแค่ประมาณ 1500 มั้ง ถ้าจำไม่ผิด
    และแน่นอนว่าสินค้าของคุณจะไม่ได้รับความเสียหาย และจะไม่ติดศุลกากร หรือกรณีมีปัญหา
    อันนี้ความคุ้มค่าของแต่ละคนก็ต่างกันออกไปอีก บางคนอาจจะต้องทำการ ทำงาน ไม่มีเวลาหาเวลาบินไปต่างประเทศด้วยนะ

0/5

ไม่มีคำว่าคุ้มค่าหรอกค่ะ แต่ความคุ้มค่าเกิดจากของที่ออกจากมือเราถึงมือปลายทางปลอดภัย ไม่ว่าจะส่งด้วยตัวเองหรือคนอื่นไปส่งให้

0/5

เราส่งกับ sme shipping ค่ะ จะบอกว่าส่วนตัวเราว่าคุ้ม เพราะเราไม่ต้องบินเอง ตรวจสถานะก็ทราบว่าถึงไหน
    3 วันสินค้าถึง โดยที่ไม่ต้องตีตั๋วไปเอง

Comments from Facebook