Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: รถรุ่นเล็กใช้ยางพิราลี่จะทำให้สมรรถนะของรถเทพขึ้นหรือเปล่าครับ

Warning Points:
    0/5

รถรุ่นเล็กใช้ยางพิราลี่จะทำให้สมรรถนะของรถเทพขึ้นหรือเปล่าครับ

ผมใช้รถรุ่นเล็กๆ เป็นของซูซูกิ สวิฟ แต่อยากอัพเกรดคุณภาพยางให้ดีขึ้นมาหน่อย
    จากที่ตามอ่านรีวิวคุณภาพยางส่วนใหญ่ ก็บอกว่ายางพิราลี่ นี่ทำให้รถคุมได้ง่ายขึ้น แล้วก็เกาะถนนดีๆ
    แต่อาจจะเป็นกับรุ่นของรถ ที่เป็นรถใหญ่ รถครอบครัวอะไรทำนองนั้น เลยอยากทราบว่า ถ้าเป็นรถเล็กๆ คุณภาพจะเจ๋งขึ้นหรือเปล่า ขนาดล้อผม 185/55/16 หรือยังไง รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

0/5

Re: รถรุ่นเล็กใช้ยางพิราลี่จะทำให้สมรรถนะของรถเทพขึ้นหรือเปล่าครับ

เปลี่ยนได้ คุณภาพก็เปลี่ยนตาม แต่ต้องยอมรับว่าขนาดล้อของคุณพิราลี่เขาผลิตมาหรือเปล่า ลองไปเช็คดูนะครับ ที่บีควิก หรืออะไรก้ได้
    แต่คิดว่ายางรุ่นนี้น่าจะมีนะครับ ต้องใช้ พิราลี่ รุ่น p1 หน่ะ

0/5

Re: รถรุ่นเล็กใช้ยางพิราลี่จะทำให้สมรรถนะของรถเทพขึ้นหรือเปล่าครับ

ยางพิราลี่ มันเทพอยู่แล้วนะ ไปติดรถใครก็เจ๋งขึ้นไปตามระเบียบแหละ
    ผมไม่มั่นใจว่ารถเล็กๆ จะมียางนี้หรือเปล่า รถของเจ้านายผมเป็น suv ก็ใช้อยู่ เคยขับรถไปส่งลูกสาวเจ้านาย โห่ ขับดีเอาการแหะ ทราบมาว่าใช้ p1 งั้นต้องลองไปถามร้านดูนะ

0/5

ผมว่ารถซูซูกิน่าจะไม่มียางตัวพิราลี่นะ ลองเปลี่ยนเป็นรุ่นเล็ก เน็กเซ็นดูมั้ย

0/5

อยากเปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยนนะ อย่าไปเชื่อว่าใครจะบอกว่ายี่ห้อไหนก็เหมือนกัน พวกนั้นมันน้ำลาย

Comments from Facebook