Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ไปต่างประเทศว่ายุ่งยากแล้ว ส่งของไปต่างประเทศยุ่งยากกว่าหรือเปล่า

Warning Points:
    0/5

ไปต่างประเทศว่ายุ่งยากแล้ว ส่งของไปต่างประเทศยุ่งยากกว่าหรือเปล่า

เคยไปต่างประเทศครั้งนึง แล้วคิดว่ามันมีความวุ่นวายขายกะปิในตัวอยู่มาก
    ทั้งเรื่องการเช็คพาสสปอร์ต การชั่งน้ำหนักกระเป๋า และต่างๆ ใดๆ
    เลยคิดว่ากรณีที่เราส่งของไปต่างประเทศ นี่จะวุ่นวายคล้ายๆ กันหรือเปล่า
    แล้วตอนนี้มีใครส่งของไปต่างประเทศแล้วไม่ยุ่งยากบ้างมั้ยครับ

0/5

Re: ไปต่างประเทศว่ายุ่งยากแล้ว ส่งของไปต่างประเทศยุ่งยากกว่าหรือเปล่า

ถ้าเราส่งของนี่คิดว่าไม่ยุ่งยากนะ แต่เรื่องเป็นคนมันมีเรื่องกรณีลักลอบเข้าเมือง
    อย่างเช่นไปเป็นผีน้อย อะไรแบบนี้ เขาก็ต้องเช็คแหละว่าจะเข้าไปทำอาชีพที่ผิดกฏหมายอะไรหรือเปล่า

0/5

Re: ไปต่างประเทศว่ายุ่งยากแล้ว ส่งของไปต่างประเทศยุ่งยากกว่าหรือเปล่า

ผมเคยส่งไปปรษณีย์ครับ ช่วงนั้นยังไม่มีเลขแทรค นี่ต้องมานั่งลุ้นว่าของจะถึงมั้ย จะแตกจะพังหรือเปล่า แต่ตอนนี้ดีขึ้นเยอะแล้ว
    ผมก็ไม่ได้ใช้ไปรณีย์ส่งนะ ผมใช้ sme shipping อ่ะ อ่ะตอนนี้ต้องยอมรับว่าเขามีเลขแทรคให้ เร็วกว่า ไม่วุ่นวาย

0/5

บางทีถ้าไม่ใช่คน แต่เป็นพัสดุ สินค้า เป็นของอะไรงี้ บางกรณีก็ยาก ก็ลำบากนะ
    มันแล้วแต่กรณี ถ้าอย่างเช่น เสื้อผ้า ก็ต้องมาดูอีกว่า เป็นของแบรนด์เนมหรือเปล่า เสียภาษีถูกต้องมั้ย
    หรืออีกกรณีไม่ได้ขึ้นอยู่กับสินค้าก็เป็นได้ อยู่กับเจ้าที่เราเลือกใช้บริการอะ
    อย่างเอสเอ็มอี ชิปปิ้งนี่เขาจัดการเรื่องการส่งออกให้หมด โดยที่ไม่ต้องกลัวเรื่องศุลกากรว่าจะติดขัดอะไร
    แต่เราก็ต้องทราบเบื้องต้นด้วยว่า ของที่เราจะส่งไป ไม่ผิดกฏหมายระหว่างประเทศ

0/5

มันมีเรื่องยา เรื่องสินค้า อะไรที่ต้องเสียภาษีนี่แหละที่ต้องเข้มงวดหน่อย

Comments from Facebook